புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தொடர்பில் 7 பேர் மீது குற்றச்சாட்டு!

தாவாவ், மார்ச் 29 :

இந்த மாத தொடக்கத்தில் புலம்பெயர்ந்தோரை கடத்தியதாக, இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் ஏழு பேர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட, உள்ளூர்வாசிகளான ஹாசிம் சைனி, 50; முகமட் ஃபதில் ஜைதி, 29; ரோயன்டோ கோன்சிங், 61; போர்ஹான் தாஹிர், 58; அலியாஸ் உமர், 59; ஆண்டிஸ் அப்பாஸ், 53; மற்றும் மாமட் முலாமட் , 45, ஆகியோர் மார்ச் 3 ஆம் தேதி காலை 6.03 மணியளவில், கலாபக்கானில் உள்ள சாலைத் தடுப்புச் சோதனைச் சாவடியில், 44 இந்தோனேசியர்களை கூட்டாக கடத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

ஆட்கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டம் (சட்டம் 670) பிரிவு 26A இன் கீழ் மற்றும் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் சேர்த்து வாசிக்கப்பட்டது. இது தண்டனைக்குரிய குற்றமாகும்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

நீதிபதி அவாங் கெரிஸ்னாடா அவாங் மஹ்மூட் முன்நிலையில், அவர்கள் அனைவருக்கும் எதிரான குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்ட பின்னர், குற்றச்சாட்டு தங்களுக்கு புரிந்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவரும் ஒப்புக்கொண்டனர், ஆனால் எந்த வாக்குமூலமும் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

வழக்கின் உண்மைகளின் அடிப்படையில், குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவரும் இரண்டு முதல் 80 வயதுக்குட்பட்ட புலம்பெயர்ந்தோரை கோலா பென்யுவிலிருந்து ஜாலான் கெனிங்காவ் – கலாபக்கான் வழியாக இந்தோனேசியாவுக்குக் கொண்டு செல்லும் நோக்கில், தாவாவுக்குச் செல்வதற்கு முன் தங்கள் வாகனங்களைப் பயன்படுத்துவதைக் கண்டறிந்தனர்.

இந்த வழக்கை தாவாவ் உயர் நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றுவதற்கான அனுமதியைப் பெறுவதற்கு அரசுத் தரப்பு இயக்குனரின் கோரிக்கைக்காகக் காத்திருக்கும் அதேவேளை, ​​அரசுத் தரப்பு துணை வழக்கறிஞர் முகமட் சுஹைமி சூரியானா, வழக்கின் மறு தேதியை நிர்ணயிக்குமாறு நீதிமன்றத்தைக் கேட்டுக் கொண்டார்.

வழக்கறிஞரின் கோரிக்கைக்கு இணங்க, ஏப்ரல் 26-ம் தேதியை வழக்கின் மறு தேதியாக நீதிமன்றம் நிர்ணயித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here