நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு கடுமையான கோவிட்-19 அறிகுறிகள் இருக்கும் என்கிறார் கைரி

கடுமையான கோவிட்-19 அறிகுறிகளை மற்றவர்களை விட நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு மூன்று முதல் நான்கு மடங்கு அதிகம் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார். நீரிழிவு நோய் நம் சமூகத்தில் நீண்ட காலமாக இருந்து வருகிறது. எனவே, மலேசியர்கள் சிறந்த வாழ்க்கைத் தரத்தை வாழ, இந்த எண்ணிக்கை அதிகரிப்பதைத் தடுக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்றார்.

நீரிழிவு நோய் அதிகப்படியான சர்க்கரை உட்கொள்ளலுடன் தொடர்புடையது மட்டுமல்ல, கட்டுப்பாடற்ற உணவு மற்றும் ஆரோக்கியமற்ற வாழ்க்கை முறை நடைமுறைகளுடனும் நெருங்கிய தொடர்புடையது என்று அவர் இன்று சிலாங்கூர் எஃப்சி மற்றும் மருந்து நிறுவனமான சனோஃபி அவென்டிஸ் மலேசியா (Sanofi) ஏற்பாடு செய்த மெய்நிகர் நீரிழிவு எதிர்ப்பு பிரச்சாரத்தில் பேசும்போது கூறினார்.

எனவே, ஆரோக்கியமான மற்றும் சீரான உணவு மற்றும் சுறுசுறுப்பான வாழ்க்கை முறையை பின்பற்றுவதன் முக்கியத்துவத்தை அவர் பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டினார். பெற்றோர்களும் முன்மாதிரியாக இருக்க வேண்டும். இதன்மூலம் தங்கள் குழந்தைகள் ஆரோக்கியமான மற்றும் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையை வழிநடத்துவார்கள், மேலும் எந்த நோயிலிருந்தும் விடுபடுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

கைரியின் கூற்றுப்படி, தேசிய சுகாதாரம் மற்றும் நோயுற்ற ஆய்வு 2019 (NHMS 2019) மலேசியாவில் நீரிழிவு நோயாளிகளின் சதவீதம் 2015 இல் 13.4% 2019 இல் 18.3% அதிகரித்துள்ளது என்று கண்டறிந்துள்ளது.

நாட்டில் உள்ள 18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய ஐந்தில் ஒருவர் அல்லது கிட்டத்தட்ட நான்கு மில்லியன் மலேசியர்கள் நீரிழிவு அல்லது அதற்கு சமமான நீரிழிவு நோயுடன் வாழ்கிறார்கள் என்று அறிக்கை காட்டுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here