ஏறக்குறைய 180,000 வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் விண்ணப்பங்கள் 6 வாரத்திற்குள் பரிசீலினை செய்யப்பட்டு ஒப்புதல் வழங்கப்படும்

கோலாலம்பூர்: ஐந்து துறைகளில் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கான மொத்தம் 179,451 விண்ணப்பங்கள் ஆறு வாரங்களுக்குள் பரிசீலிக்கப்பட்டு ஒப்புதல் அளிக்கப்படும் என்று மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன்  தெரிவித்தார்.

மொத்தம் 24,560 விண்ணப்பங்கள் ஏப்ரல் 27 ஆம் தேதி நேர்காணல் கட்டத்தை நிறைவு செய்யும் என்றும் ஆறு வாரங்களில் 154,891 விண்ணப்பங்கள் அங்கீகரிக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

கட்டுமானம், விவசாயம், பெருந்தோட்டம், உற்பத்தி மற்றும் சேவை ஆகிய ஐந்து துறைகளாகும். ஏப்ரல் 7 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, பிப்ரவரி 15 முதல் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்காக அமைச்சகம் மொத்தம் 519,937 விண்ணப்பங்களைப் பெற்றுள்ளது. அதில் 50 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான விண்ணப்பங்கள் அல்லது 290,939 விண்ணப்பங்கள் விண்ணப்பித்த 2,578 முதலாளிகளால் இன்னும் சமர்ப்பிக்கப்படவில்லை.

தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்யாததற்காக மொத்தம் 40,000 விண்ணப்பங்கள் நிராகரிக்கப்பட்டன, முழுமையடையாதவை அல்லது பழைய உலோகங்கள், தங்கக் கடைகள், துணிக்கடைகள் மற்றும் முடிதிருத்தும் கடைகள் போன்ற இன்னும் முடக்கப்பட்டிருக்கும் துறைகளில் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கான விண்ணப்பங்கள் என்று அவர் விஸ்மா HRD இல் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். கார்ப் இன்று இங்கே.

அனைத்து விண்ணப்பங்களும் அமைச்சர்களின் தலையீடு இல்லாமல் ஆன்லைனில் செயல்படுத்தப்பட்டதால் எந்த விண்ணப்பங்களும் கைமுறையாக கையாளப்படவில்லை என்று சரவணன் கூறினார்.

இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்கள் ஆட்சேர்ப்பு குறித்து, ஹரி ராயாவிற்கு பிறகு சுமார் 10,000 வீட்டுப் பணியாளர்கள் நாட்டிற்கு அழைத்து வரப்படுவார்கள் என்று அவர் விளக்கினார்.

அவர்களின் ஆரம்ப சம்பளம் RM1,200 ஆக இருக்கும் என்றும், மே 1 முதல் புதிய குறைந்தபட்ச ஊதியம் அமல்படுத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து பணிப்பெண்களுக்கு மாதம் 1,500 ரிங்கிட் வரை ஊதியம் வழங்குவது முதலாளிகளின் விருப்பமாகும் என்றும் கூறினார்.

இந்தோனேசிய பணிப்பெண்களை பணியமர்த்துவதற்கான நடவடிக்கை சமீபத்தில் ஜகார்த்தாவில் மலேசியாவிற்கும் இந்தோனேசியாவிற்கும் இடையில் இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு மற்றும் பாதுகாப்பிற்கான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டதை ஒட்டியதாக அவர் கூறினார்.

வியட்நாம், கம்போடியா, இலங்கை, நேபாளம் மற்றும் பங்களாதேஷ் ஆகிய நாடுகளுடன் வீட்டுப் பணியாளர்களை அழைத்து வருவதற்கு அரசாங்கம் கலந்துரையாடும் என்றும் அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், பாதுகாப்பு காரணங்களால் வெளிநாட்டு பணியாளர்கள் ஆட்சேர்ப்பில் இருந்து முடக்கப்பட்ட பல துறைகளை மீண்டும் திறப்பதை மறுபரிசீலனை செய்ய உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஹம்சா ஜைனுதீனிடம் கோரிக்கையை சமர்ப்பிப்பதாக சரவணன் கூறினார்.

மலேசியாவில் பணிபுரியும் முன் அனைத்து வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களும் தொழிலாளர் மற்றும் தொழிலாளர்களின் உரிமைகளை வெளிப்படுத்தி முதலாளிகளால் ஒடுக்கப்படுவதையோ அல்லது துஷ்பிரயோகம் செய்யப்படுவதையோ தவிர்ப்பதற்காக, அவர்கள் கட்டாயம் இண்டக்ஷன் படிப்புகளை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் உறுதியளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here