பாக்ஸ்லோவிட் கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கு மாற்று இல்லை என்கிறார் நிபுணர்

நாட்டில் பயன்படுத்தப்படும் Pfizer வைரஸ் தடுப்பு மருந்தான Paxlovid கோவிட்-19 தடுப்பூசிக்கு மாற்றாக இல்லை என சுங்கை பூலோ மருத்துவமனையின் தொற்று நோய் மருத்துவர், டாக்டர் யாஸ்மின் முகமது கனி விளக்கமளித்தார்.

பாக்ஸ்லோவிட் என்பது குறிப்பாக அதிக ஆபத்துள்ள மற்றும் நாள்பட்ட  நோயாளிகளுக்கு வழங்கப்படும் மற்றொரு ‘மருந்து’ என்று வலியுறுத்தினார்.

தற்போது உலகம் முழுவதும் பரவி வரும் ஓமிக்ரானை நாங்கள் அனுபவித்து வருகிறோம் என்றாலும், கோவிட்-19 தடுப்பூசியை இரண்டு முதல் மூன்று அல்லது நான்கிலிருந்து ஐந்து வகை நோயாளிகளில் இருந்து தடுப்பதற்காக எடுத்துக்கொள்வதன் செயல்திறன் 75% பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

இப்போது பார்த்தால் மருத்துவமனைக்குச் செல்லும் நோயாளிகள் மிகக் குறைவு. பெரும்பாலானவர்கள் ஒன்று அல்லது இரண்டு வகை மட்டுமே மற்றும் பலர் வீட்டிலேயே தனிமைப்படுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைவருக்கும் எனது ஆலோசனை, இந்த வைரஸ் எதிர்ப்பு மருந்து பாக்ஸ்லோவிட் கோவிட்-19 தடுப்பூசிக்கு மாற்றாக இல்லை. இது ஒரு மாத்திரை, நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) அல்லது தடுப்பூசிக்கு கூடுதலாக ஒரு கூடுதல் ‘ஆயுதம்’ என்று இன்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கத்தால் கொண்டுவரப்பட்ட வைரஸ் எதிர்ப்பு மருந்துகள் நாட்டில் COVID-19 தொடர்பான தடுப்பூசி மற்றும் SOP க்கு மாற்றாக இருப்பதாக ஒரு கருத்து நிலவுகிறது என்ற கவலையைப் பற்றி கருத்து தெரிவிக்க அவர் இவ்வாறு கூறினார். ஏப்ரல் 9 ஆம் தேதி முதல் கட்ட விநியோகத்தின் மூலம் கோவிட்-19 நோய்க்கு சிகிச்சையளிக்க ஃபைசர் தயாரித்த பாக்ஸ்லோவிட் என்ற வைரஸ் எதிர்ப்பு மருந்தின் மொத்தம் 48,000 பங்குகளை மலேசியா பெற்றுள்ளது.

COVID-19 நோய்த்தொற்றுக்கான சிகிச்சையில் இந்த வைரஸ் எதிர்ப்பு மருந்தின் முன்னுரிமை வயதான நோயாளிகள், பல்வேறு நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் நோயெதிர்ப்பு மண்டலப் பிரச்சினைகள் உள்ள நோயாளிகளுக்கும் கூடுதலாக 18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு ஆக்ஸிஜன் சிகிச்சை தேவைப்படாதவர்களுக்கும் வழங்கப்படும்.

மருத்துவரின் அனுமதியைப் பெற்ற பின்னரே நோயாளிகளுக்கு பாக்ஸ்லோவிட் மருந்தை பரிந்துரைக்க முடியும் என்று டாக்டர் யாஸ்மின் கூறினார். Paxlovid மருந்தை தனியாக எடுத்துக்கொள்ளக்கூடாது.

முதலில் மருந்தைத் தயாரிக்கும் தரப்பினருடன் கலந்து ஆலோசிக்க வேண்டும். இதனால் நோயாளி மற்ற மருந்துகளையும் உட்கொள்கிறார் என்பதையும், Paxlovid மருந்தை ஒன்றாக எடுத்துக் கொண்டால் அதன் பொருந்தக்கூடிய தன்மையையும் அதன் விளைவுகளையும் மருத்துவர் அறிவார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here