விமான டிக்கெட் விலை 30% குறைக்கப்பட்டுள்ளதாக போக்குவரத்து அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது

மலேசிய விமான போக்குவரத்து ஆணையம் (Mavcom) பண்டிகைக் காலத்தில் கட்டணங்களைக் குறைப்பதில் ஒத்துழைக்க ஒப்புக்கொண்டதை அடுத்து, விமான டிக்கெட்டுகளின் விலைகள் 30%க்கும் மேல் குறைக்கப்பட்டுள்ளன.

போக்குவரத்து அமைச்சகத்தின் பொதுச் செயலாளர் இஷாம் இஷாக் கூறுகையில், குறைக்கப்பட்ட கட்டணங்கள் குறித்து ஆராய ஆணையம் விரிவான அறிக்கையை வெளியிடும்.

சிலர் (விமான டிக்கெட்டுகளின்) விலைகள் 70% அதிகரித்துள்ளது என்று கூறுகிறார்கள். அதனால் எங்களால்  கட்டணத்தை குறைக்க முடிந்தது மற்றும் இன்று காலை நிலவரப்படி விலைகள் ஏற்கனவே குறைந்துள்ளன.

ஏனெனில், இந்த (திருவிழா) துறையில் கவனம் செலுத்துவதற்காக விமானங்களை மீண்டும் பணியமர்த்துவதன் மூலம் நாங்கள் விமானங்களின் அதிர்வெண்ணை அதிகரிக்க முடிந்தது என்று அவர் அல் மஷேர் அல் முகதாசா மெட்ரோவிற்கு உதவ எக்ஸ்பிரஸ் ரயில் இணைப்பு (ERL) ஊழியர்களை அனுப்பும் விழாவிற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

நேற்று, பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், இந்த பண்டிகைக் காலத்தில் சபா மற்றும் சரவாக்கிற்கான விமான டிக்கெட்டுகளின் விலையை அதிக அளவில் உயர்த்தி அதிக லாபம் ஈட்ட வேண்டாம் என்று விமான நிறுவனங்களுக்கு நினைவூட்டினார்.

தாமதமாக, சபா மற்றும் சரவாக்கிற்கான விமானப் பயணச்சீட்டுக் கட்டணங்கள் விவாதப் பொருளாக மாறியுள்ளது. இதற்கிடையில், ரயில்வே துறைக்கான சிறந்த மையமாக, தேசிய ரயில் சிறப்பு மையத்தை (NRCOE) நிறுவுவதற்கான முன்மொழிவைக் குறிப்பிடுகையில் இஷாம், இந்த விவகாரம் விரைவில் அமைச்சரவையால் அங்கீகரிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

நாட்டின் இரயில் போக்குவரத்துத் துறையில் இன்னும் உள்ளூர் நிபுணத்துவம் இல்லை என்றும், உள்ளூர் ரயில் தொழில் வளர்ச்சி மலேசிய தரநிலைத் தேவைகளைப் பின்பற்றுவதை NRCOE உறுதிசெய்யும் என்று நம்புவதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here