2008ஆம் ஆண்டு முதல் ஜூனோடிக் மலேரியா அதிகரித்திருக்கிறது; கைரி தகவல்

2008 ஆம் ஆண்டிலிருந்து ஜூனோடிக் மலேரியா வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் நாடு “கடுமையான” அதிகரிப்பைக் கண்டுள்ளது என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார்.

13 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு 376 வழக்குகள் பதிவாகியிருந்த நிலையில், கடந்த ஆண்டு மொத்தம் 3,575 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. 2017 ஆம் ஆண்டு முதல் நாட்டில் மலேரியாவுடன் தொடர்புடைய இறப்புகளுக்கு ஜூனோடிக் மலேரியா முக்கிய பங்காற்றுவதாகவும் அவர் கூறினார். அவர் இறப்பு புள்ளிவிவரங்களை வழங்கவில்லை.

விவசாயத்திற்காக ஆக்கிரமிப்பு நிலத்தை சுத்தம் செய்வதால் வழக்குகளின் அதிகரிப்பு ஏற்படுகிறது, இது மனித-விலங்கு வெளிப்பாடுகளை அதிகரித்துள்ளது. ஜூனோடிக் மலேரியாவுக்கு விலங்குகள் இயற்கையான காரணிகள் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

ஜூனோடிக் மலேரியா மனிதர்களுக்கும் காட்டு மக்காக்களுக்கும் இடையே கொசுக் கிருமிகள் மூலம் பரவுகிறது. இருப்பினும், பாலிமரேஸ்-செயின்-ரியாக்ஷன் சோதனைகள் மூலம் ஜூனோடிக் மலேரியாவைக் கண்டறியும் திறனை அமைச்சகம் வலுப்படுத்தியது மற்றும் அதற்கு சிகிச்சையளிக்க முடிந்தது என்று கைரி கூறினார்.

ஜூனோடிக் மலேரியாவை நிர்வகிப்பதில் உள்ள முக்கிய சவால், வீட்டிற்கு வெளியே தொற்றுநோய் பரவுவதைத் தடுக்க பயனுள்ள திசையன் கட்டுப்பாடு இல்லாதது. எவ்வாறாயினும் மலேசியா, 2018 முதல் 2021 வரை தொடர்ந்து நான்கு ஆண்டுகளாக “பூஜ்ஜிய” உள்நாட்டு மலேரியா வழக்குகளை பதிவு செய்ய முடிந்தது கைரி கூறினார்.

ஆர்ட்டெமிசினின் கூட்டு சிகிச்சையின் பயன்பாடு உட்பட அமைச்சகத்தின் உத்திகள் மற்றும் கண்டுபிடிப்புகள் வெற்றிக்கு காரணம் என்று அவர் கூறினார். கடந்த ஆண்டு, 111 இறக்குமதி செய்யப்பட்ட மனித மலேரியா வழக்குகள் இருப்பதாக கைரி கூறினார். அமைச்சகம் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட நுழைவுப் புள்ளிகளில் மலேரியாவைத் திரையிடத் தொடங்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here