காணாமல் போன 2,000 பன்றிகள் குறித்து எந்த புகாரும் பெறப்படவில்லை என்கின்றனர் நெகிரி போலீசார்

போர்ட்டிக்சனில் உள்ள 19 உரிமம் இல்லாத பண்ணைகளில் இருந்து ஆப்பிரிக்க பன்றிக் காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்ட சுமார் 2,000 பன்றிகள்  காணாமல் போனது என்பது குறித்து எந்த புகாரும் பதிவு செய்யப்படாததால் போலீசார் இன்னும் விசாரணையை தொடங்கவில்லை.

நெகிரி செம்பிலான் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ ருஸ்லான் காலிட், புகார் அளித்தவுடன் இந்த நெக்ரி போலீசார் இன்னும் 2,000 ‘காணாமல் போன’ பன்றிகள் குறித்து விசாரணையைத் தொடங்கவில்லை, ஏனெனில் எந்த புகாரும் இல்லைவகாரம் விசாரிக்கப்படும் என்றார்.

வரும் ஹரி ராயா கொண்டாட்டத்தையொட்டி புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 27) மாநில அளவிலான Ops Selamat ஐத் தொடங்கி வைத்த பின்னர், “இப்போது எங்களுக்கு எந்த அறிக்கையும் வரவில்லை. புகார் வந்தால் நாங்கள் இதைப் பார்ப்போம் என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

திங்களன்று (ஏப்ரல் 25), போர்ட் டிக்சனில் உள்ள Kg Baru Tanah Merah Site A இல் உள்ள உரிமம் பெறாத பண்ணைகளில் இருந்து பன்றிகள் தெரியாமல் அப்பகுதியிலிருந்து நகர்த்தப்பட்டதாக நம்பப்பட்டதை அடுத்து, மாநில அரசு சட்டப்பூர்வ நடவடிக்கை எடுக்கும் என்று மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமினுடின் ஹாருன் கூறினார்.

மேலும், இந்த விவகாரம் தொடர்பாக மாநில பொறுப்பாளர் மற்றும் கால்நடை சேவைகள் துறையை விசாரித்து போலீசில் புகார் அளிக்குமாறு உத்தரவிட்டார். விலங்குகள் மற்ற மாநிலங்களில் ASF பரவுவதற்கு காரணமாக இருக்கலாம் என்று மாநில அரசு கவலை கொண்டுள்ளது என்றார்.

துறை தனது ஆய்வை முடித்து, அவை ASF தொற்று இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்தும் வரை பன்றிகளை இடம் மாற்றம் செய்ய வேண்டாம் என்று அமினுதீன் கூறினார். பாதிக்கப்பட்ட பண்ணைகளில் இருந்து விலங்குகள் எதுவும் இடமாற்றம் செய்யப்படாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்ய பணிக்கப்பட்டதால், துறை அதிக விழிப்புணர்வுடன் இருந்திருக்க வேண்டும் என்றார்.

ஏப்ரல் 9 ஆம் தேதி கம்போங் பாரு தனா மேரா சைட் A இல் உள்ள ஒரு பண்ணையில் ASF கண்டறியப்பட்டதை திணைக்களம் உறுதிப்படுத்தியதாகவும், ஏப்ரல் 13 ஆம் தேதி பாதிக்கப்பட்ட 273 பன்றிகளை அழிப்பதற்கான செலவு RM20,000 ஆகும் என்றும் ஊடகங்கள் சமீபத்தில் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here