மே 1 ஆம் தேதி முதல் முக்கவசம் கட்டாயமல்ல; MySJ ஸ்கேன் தேவையில்லை – கைரி தகவல்

மே 1 முதல், வெளிப்புற அமைப்புகள் மற்றும் திறந்த பகுதிகளில் முகக்கவசம் அணிவது இனி கட்டாயமில்லை. ஆனால் விருப்பமானது என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் இன்று அறிவித்தார்.

எவ்வாறாயினும், உட்புற அமைப்புகளிலும், இ-ஹெய்லிங் வாகனங்கள் உட்பட பொதுப் போக்குவரத்திலும் இது கட்டாயமாக இருக்கும் என்று அவர் இன்று மலேசியா கோவிட் தொற்றின் இறுதி கட்டத்திற்கு மாறுவதற்கு ஏற்ப கோவிட் -19 இன் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகளை தளர்த்துவதை அறிவிக்கும் போது கூறினார்.

வெளிப்புற அமைப்புகள் மற்றும் திறந்த பகுதிகளில் முகக்கவசம் அணிவது விருப்பமானது. ஆனால் முகமூடிகள் தொற்றுநோய் அபாயத்தைக் குறைக்கும் என்பதால் மிகவும் ஊக்குவிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், ஷாப்பிங் மால்கள் போன்ற உட்புற அமைப்புகளில் முகமூடிகளை அணிவது கட்டாயமாக உள்ளது. ஏனெனில் கட்டுப்பாடுகளுக்கு இணங்கத் தவறிய நபர்கள் மீது தொற்று நோய்கள் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு சட்டம் 1988 [சட்டம் 342] இன் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று கைரி கூறினார். .

ஒருவர் தனியாக இருந்தாலோ, சாப்பிட்டாலோ, குடித்தாலோ, உரை நிகழ்த்தினாலோ, நிகழ்ச்சி நடத்தினாலும் முகக்கவசங்களை அகற்றலாம் என்றார்.

முகக்கவசம் அணிவது, குறிப்பாக வீட்டிற்குள் மற்றும் பொதுப் போக்குவரத்தில், தன்னையும் சுற்றியுள்ளவர்களையும், குறிப்பாக மூத்த குடிமக்கள், குழந்தைகள் மற்றும் நோயெதிர்ப்பு குறைபாடுள்ள நபர்கள் போன்ற அதிக ஆபத்துள்ள குழுவில் உள்ளவர்களைப் பாதுகாக்க இன்னும் முக்கியமானது என்று அவர் கூறினார்.

100% இடத் திறனைப் பயன்படுத்தி அனைத்து நடவடிக்கைகளும் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதால், தனிநபர்கள் மற்றும் குழுக்களிடையே சமூக இடைவெளி தூரம் குறித்த நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறையும் இப்போது தேவையற்றது என்று கைரி கூறினார். இருப்பினும், அனைவரும் முகக்கவசம் அணியாத அமைப்புகளில் உடல் விலகல் ஊக்குவிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here