பயிற்சி கால மருத்துவர்களின் அவல நிலையை அரசாங்கம் கவனத்தில் எடுத்து கொள்ள வேண்டும்

ஜார்ஜ் டவுனில் ஜூனியர் டாக்டர்களை கொடுமைப்படுத்துதல், அதிக வேலை பார்ப்பது உள்ளிட்ட பிரச்னைகளுக்கு தீர்வு காண  அரசாங்கத்திற்கு கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

பினாங்கு துணை முதல்வர் பி ராமசாமி மற்றும் மாநில சுகாதாரக் குழுத் தலைவர் நோர்லேலா அரிஃபின் ஆகியோர் தனித்தனி அறிக்கைகளில், சமீபத்தில் பினாங்கு மருத்துவமனையில் ஒரு பயிற்சி  இறந்ததை அடுத்து ஜூனியர் மருத்துவர்களின் அவலநிலை குறித்து பேசினர்.

மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட மூன்றே வாரங்களில் பயிற்சி கால மருத்துவர் விழுந்து இறந்தார். டிசம்பர் 2020 இல், அங்குள்ள ஒரு பயிற்சி மருத்துவரும் விழுந்து இறந்தார்—அவரது வேலையை விட்டு மூன்று வாரங்களுக்குப் பிறகு.

பொது மருத்துவமனைகளில் பயிற்சி மருத்துவர்கள் எப்படி கொடுமைப்படுத்தப்படுகிறார்கள் என்பது பற்றி பல கதைகளை கேட்டிருக்கிறேன் என்றார் ராமசாமி. பயிற்சி மருத்துவர்களாக இருந்தாலும் சரி, பணியாளர்களாக இருந்தாலும் சரி, அரசு மருத்துவமனைகள் பணியிடத்தில் கொடுமைப்படுத்தும் இழிவான நடைமுறைக்கு தீர்வு காணாதது முற்றிலும் அவமானம். ஒரு டாக்டரின் மரணம் ஒன்று அதிகம் என்று மாநில மனித வளக் குழுத் தலைவர் கூறினார்.

இல்லத்தரசிகள் தொடர்பான வழக்குகளை உடனடியாக திடீர் மரணம் என்று வகைப்படுத்தாமல், மரணத்திற்கு காரணமான அடிப்படை காரணங்களை போலீசார் விசாரிக்க வேண்டும் என்று ராமசாமி கூறினார்.

இதற்கிடையில், ஒரு வீட்டில் ஒரு குடும்ப உறுப்பினர் நீண்ட நேரம் வேலை செய்ததால் ஏற்பட்ட சோர்வு காரணமாக  கார் விபத்துக்களில் சிக்கியதாக நோர்லேலா கூறினார்.

அரசியல்வாதிகள் உட்பட சுகாதார அமைச்சிலிருந்து எனக்குக் கிடைத்த பதில், எல்லா மருத்துவர்களும் இதைச் செய்ய வேண்டும் என்பதே. இது மருத்துவத் துறையில் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட கலாச்சாரம் போன்றது, என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவுடன் ஒப்பிடும்போது மிகவும் “மனிதாபிமான” வேலை-வாழ்க்கை சமநிலையைக் கொண்டிருப்பதாகக் கூறிய நோர்லேலா இங்கிலாந்தில் உள்ள ஒரு மருத்துவமனையில் மருத்துவராக இருந்த தனது மருமகளின் அனுபவத்தை ஒப்பிட்டார்.

பல மருத்துவ பட்டதாரிகள் இன்னும் ஹவுஸ்மேன்களாக நியமிக்கப்படாததால், பணியாளர் பற்றாக்குறை காரணமாக அதிக வேலைப் பிரச்சினை ஏற்பட்டுள்ளதாக சுகாதார அமைச்சு கூறியதாக அவர் கூறினார்.

மிகவும் கடினமான பணி நிலைமைகளுக்கு உட்பட்டு நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதில் மருத்துவர்கள் வாழ்க்கை மற்றும் இறப்பு முடிவுகளை எடுக்கும்போது சுகாதார அமைச்சகம் அவர்களின் நியமனங்களை தாமதப்படுத்துவதில் அர்த்தமில்லை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here