நாட்டில் டிங்கி பாதிப்பு எண்ணிக்கை தொடர்ந்து அதிகரிப்பு ; இந்தாண்டில் மட்டும் 12,942 வழக்குகள் பதிவு

கோலாலம்பூர், மே 5 :

நாட்டில் கடந்த ஜனவரி மாதம் முதல் இதுவரை மொத்தம் 12,942 டிங்கி வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, இது கடந்த ஆண்டு இதே காலகட்டத்தில் 9,270 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது 3,672 வழக்குகள் அல்லது 39.6 விழுக்காடு அதிகரித்துள்ளது என்று சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல், டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

எபிட் வாரம் 17/2022 இல் 1,021 டிங்கி வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, இது 54 வழக்குகள் அல்லது முந்தைய வாரத்தில் 967 வழக்குகள் பதிவான மொத்த வழக்குகளில் 5.6 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது.

“எபிட் வாரம் 17/2022 வரையிலான டிங்கி இறப்புகளின் மொத்த எண்ணிக்கை 7 இறப்புகள் ஆகும், இது கடந்த ஆண்டு இதே காலப்பகுதியில் ஏற்பட்ட 5 இறப்புகளுடன் ஒப்பிடுகையில் 2 இறப்புகள் அல்லது 40 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது.

இந்த டிங்கி தொற்று நோயானது ஏடிஸ் எனும் ஒருவகை கொசு கடிப்பதால் வருகிறது. “இது காய்ச்சல், தோலில் சிவப்பு வெடிப்பு, தலைவலி, கண்களின் பின்புறத்தில் வலி, மூட்டு வலி, தசை வலி, தோல், மூக்கு மற்றும் ஈறுகளுக்கு அடியில் இரத்தப்போக்கு போன்ற அறிகுறிகளை ஏற்படுத்துகிறது,” என்று அவர் இன்று வெளியிட்ட ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

தண்ணீரை தேக்கி வைக்கக்கூடிய கொள்கலன்களை சுத்தம் செய்வதன் மூலம் அல்லது அப்புறப்படுத்துவதன் மூலம் தங்கள் வீடுகளில் கொசு உற்பத்தியாகக் கூடிய இடங்கள் இல்லாமல் இருப்பதை உறுதி செய்யுமாறு சமூகத்திற்கு டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அறிவுறுத்தினார்.

“கூரை வடிகால் எப்பொழுதும் பாய்வதை உறுதிசெய்யுமாறும், தண்ணீர் தொட்டிகள் மற்றும் நீர் பிடிப்பு கொள்கலன்கள் எப்போதும் மூடப்பட்டிருப்பதையும் அல்லது பூச்சிக்கொல்லிகள் அல்லது லார்வாக் கொல்லிகளால் தெளிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்து கொள்வதையும் மற்றும் வெளியில் இருக்கும்போது ஏடிஸ் கொசு கடிப்பதைத் தடுக்க, அதனை விரட்டும் பொருளைப் பயன்படுத்துங்கள் என்றும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

எனவே டிங்கி தொடர்பில் மக்களை மிகவும் விழிப்புடன் இருக்குமாறு அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here