கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் போக்குவரத்து நெரிசல்: பலர் இலவச டோல் சேவையை பயன்படுத்தி கொள்கின்றனர்

கோலாலம்பூர்: கிள்ளான் பள்ளத்தாக்குக்கு செல்லும் முக்கிய நெடுஞ்சாலைகளில் போக்குவரத்து நெரிசல் ஏற்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஹரிராயா விடுமுறை முடிந்து வீடு திரும்புவதற்கு, நேற்று நள்ளிரவு முதல் நாளை வரை வடக்கு-தெற்கு விரைவுச்சாலை மற்றும் கிழக்கு கடற்கரை விரைவுச்சாலையில் (எல்பிடி) இலவச டோல் கட்டணத்தை பலர் பயன்படுத்தி வருகின்றனர்.

மலேசிய நெடுஞ்சாலை ஆணையத்தின் (LLM) செய்தித் தொடர்பாளர் இன்று நண்பகல் நிலவரப்படி, வடக்கு-தெற்கு விரைவுச்சாலையில் கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு நோக்கிய போக்குவரத்து நெரிசல் சுங்கை பட்டாணி செலாத்தானில் இருந்து பெர்மாத்தாம் பாவ் வரை இருந்தது; பெர்மாத்தாங் பாவ் முதல் ப்ராய் வரை மற்றும் ஜூருவிலிருந்து பண்டார் காசியா வரை.

சங்கட் ஜெரிங்கில் இருந்து கோலா கங்சார் வரையிலான 10 கிமீ தூரத்திற்கு நெரிசல் மற்றும் புக்கிட் மேராவிலிருந்து தைப்பிங் வரை மெதுவாக நகரும் போக்குவரத்தும் உள்ளது. சுங்கை பேராக் முதல் மெனோரா சுரங்கப்பாதை வரை; ஈப்போ முதல் சிம்பாங் பூலாய், கோல தெம்புருங் முதல் தாப்பா வரை; தாப்பா ஓய்வு மற்றும் சேவை (R&R) பகுதி பிடோருக்கு; லடாங் பிகாம் டு சுங்காய் மற்றும் புக்கிட் பெருந்துங் ரவாங்கிற்குச் செல்கிறது,” என்று பெர்னாமாவைத் தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

கிழக்குக் கடற்கரையிலிருந்து வரும் போக்குவரத்து நெரிசல் காரணமாக புக்கிட் திங்கியை நோக்கிச் செல்லும் காரக்கில் நெரிசல் ஏற்பட்டது என்றும் அவர் கூறினார். தெற்கிலிருந்து பயணிப்பவர்களுக்கு, ஸ்குடாயில் இருந்து கூலாய், யோங் பெங்கிலிருந்து பாகோ மற்றும் செனவாங் ஆர்&ஆர் பகுதியிலிருந்து போர்ட்டிக்சன் வரை மெதுவாக நகரும் போக்குவரத்து இருந்தது.

முக்கிய நெடுஞ்சாலைகளில் கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கிலிருந்து வெளிச்செல்லும் போக்குவரத்து கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது என்று செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், ஐடில்பித்ரி விடுமுறையை கழித்த பின்னர் வீடுகளுக்கு பயணத்தைத் தொடங்குவதற்கு முன் வாகன ஓட்டிகளுக்கு போதுமான ஓய்வு எடுக்குமாறு பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

பலர் திங்கட்கிழமை வேலைக்குத் திரும்புவதற்கான பயணத்தைத் தொடங்கியுள்ளனர். இதனால் நேற்று முதல் பல முக்கிய நெடுஞ்சாலைகளில் நெரிசல் ஏற்பட்டது. எல்லோரும் தங்களைத் தாங்களே கட்டாயப்படுத்தாமல் கவனமாக ஓட்டுவார்கள் என்று நம்புகிறேன். நீங்கள் சோர்வாக இருந்தாலோ அல்லது தூக்கம் வந்தாலோ, குடும்பத்தின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காக உங்கள் பயணத்தைத் தொடரும் முன் சிறிது ஓய்வெடுக்கவும்.

அவசரப்பட வேண்டிய அவசியமில்லை. வாகனம் ஓட்டும்போது சுய ஒழுக்கத்தை கடைபிடிக்க வேண்டும் என்று அவர் இன்று லமன் கெராயோங்கில் உள்ள பெரா நாடாளுமன்றத் தொகுதியான ஹரிராயா திறந்த இல்லத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

பெரா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் இஸ்மாயில், போக்குவரத்து அமைச்சகம், பணி அமைச்சகம், மலேசிய நெடுஞ்சாலை ஆணையம் மற்றும் நெடுஞ்சாலை ஆபரேட்டர்கள் போன்ற அதிகாரிகள் திருவிழா காலங்களில் அடிக்கடி ஏற்படும் போக்குவரத்து நெரிசலை சமாளிக்க நீண்டகால திட்டங்களை வைத்திருப்பதாக நம்புவதாக கூறினார்.

கோவிட்-19 தொற்றுநோய் காரணமாக கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளாகச் செய்ய முடியாமல் போன பிறகு, வார இறுதி மற்றும் பொது விடுமுறை நாட்களை மக்கள் தங்கள் சொந்த ஊருக்குச் சென்று கொண்டாட திங்கட்கிழமையன்று ஹரி ராயாவுக்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பே போக்குவரத்து ஓட்டம் அதிகரிக்கத் தொடங்கியது.

தொழிலாளர் தினம் மற்றும் ஹரிராயா பொது விடுமுறைகள் பலரை விடுப்பு எடுக்கவும், தங்கள் சொந்த ஊர்களில் தங்குவதை நாளை வரை நீட்டிக்கவும் தூண்டியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here