6 குடிநுழைவு அலுவலகங்கள் மே 11ஆம் தொடங்கி இரவு 10 மணி வரை இயங்கும்

புத்ராஜெயா: பாஸ்போர்ட் சேவைகளுக்கான தேவை அதிகரிப்பைக் கருத்தில் கொண்டு ஆறு குடிநுழைவு அலுவலகங்களின் வேலை நேரம் புதன்கிழமை (மே 11) தொடங்கி இரவு 10 மணி வரை நீட்டிக்கப்படும்.

சம்பந்தப்பட்ட அலுவலகங்கள் புத்ராஜெயா, கோலாலம்பூர் சிலாங்கூர், ஜோகூர், நெக்ரி செம்பிலான் மற்றும் மலாக்கா ஆகியவையாகும்.

பினாங்கு, கெடா, பேராக், கிளந்தான், தெரெங்கானு மற்றும் பெர்லிஸ் ஆகிய மாநிலங்களில் குடிநுழைவு அலுவலகங்கள் மாலை 6 மணி வரை திறந்திருக்கும்.

ஏப்ரல் 1 முதல் எல்லைகளை மீண்டும் திறப்பதாக அரசாங்கம் அறிவித்ததிலிருந்து, பாஸ்போர்ட்டை புதுப்பிக்க அல்லது பெறுவதற்கான விண்ணப்பங்களின் எண்ணிக்கை 40% அதிகரித்துள்ளது என்று குடிநுழைவு தலைமை இயக்குநர்  டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாட் கூறினார்.

ஏப்ரல் 1 முதல் மே 6 வரை மொத்தம் 165,449 பாஸ்போர்ட்டுகள் வழங்கப்பட்டுள்ளன. இதுகுறித்து திங்கள்கிழமை (மே 9) நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில் அவர் கூறுகையில், இந்த விவகாரம் தொடர்பாக பொதுமக்கள் எழுப்பியுள்ள பிரச்னைகளை நாங்கள் அறிந்துள்ளோம், மேலும் சீரான சேவையை உறுதி செய்ய உடனடியாக நடவடிக்கை எடுத்துள்ளோம் என்றார்.

ஏப்ரல் 14 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, தீபகற்ப மலேசியாவில் உள்ள அனைத்து பாஸ்போர்ட் வழங்கும் அலுவலகங்களும் சனிக்கிழமைகளிலும் காலை 8 மணி முதல் மதியம் 12.30 மணி வரை செயல்படும் என்று கைருல் டிசைமி கூறினார்.

நிதி அமைச்சின் அனுமதி கிடைத்தவுடன் நாட்டில் உள்ள UTC கட்டிடங்களில் குடிவரவு அலுவலகங்களும் தினமும் இரவு 10 மணி வரை திறக்கப்படும்.

ஹஜ் செய்ய முன்வந்தவர்கள் தங்கள் பாஸ்போர்ட் விவகாரங்களைத் தீர்ப்பதற்கு உதவ நாங்கள் ஒரு சிறப்பு கவுண்டரையும் திறந்துள்ளோம் என்று கைருல் டிசைமி மேலும் கூறினார். குடியேற்றத்தின் ஆன்லைன் சந்திப்பு முறை புதன்கிழமை முதல் ரத்து செய்யப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

புதிய விண்ணப்பங்கள், மூத்த குடிமக்கள், மாற்றுத்திறனாளிகள், 13 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகள், மாணவர்கள் மற்றும் ஹஜ் யாத்ரீகர்கள் தவிர அனைத்து பாஸ்போர்ட் புதுப்பித்தல் விஷயங்களும் ஆன்லைனில் செய்யப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here