பயிற்சி மருத்துவர்கள் கொடுமைப்படுத்தல் விஷயத்தில் சில சிறப்பு மருத்துவர்களின் பெயரும் உள்ளது என்கிறார் கைரி

புத்ராஜெயா: பினாங்கு மருத்துவமனையில் (HPP) பயிற்சி மருத்துவர்களை கொடுமைப்படுத்துவதில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் மருத்துவர்களின் பட்டியலில், சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) பெற்றுள்ளது. அது சிறப்பு மருத்துவர்களையும் உள்ளடக்கியது என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார்.

அனைத்துலக  செவிலியர் தினம் 2022 இன் நிகழ்வை இன்று நடத்திய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், மருத்துவமனையில் கொடுமைப்படுத்துதல் தொடர்பான குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து மேலதிக விசாரணைகளை மேற்கொள்ள MOH ஒருமைப்பாடு பிரிவுக்கு அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது. அதே நேரத்தில் ஒரு சுயாதீனமான சிறப்பு பணிக்குழுவும் அமைக்கப்படும்.

கொடுமைப்படுத்துதல் பிரச்சினையை விசாரிப்பதற்கான சிறப்புப் பணிக்குழு உறுப்பினர்களின் பட்டியல் மற்றும் பிற விவரங்கள் நாளை அறிவிக்கப்படும் என்று கைரி கூறினார், அவர் சிறப்புப் பணிக்குழுவுக்குத் தலைமை தாங்க மாட்டார் என்றும் கூறினார்.

நேற்று, பினாங்கு வேளாண் தொழில்நுட்பம் மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு, கிராமப்புற மேம்பாடு மற்றும் சுகாதாரக் குழுவின் தலைவர் டாக்டர் நோர்லேலா அரிஃபின், வீட்டு ஆட்களை கொடுமைப்படுத்துவதில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் ஐந்து மருத்துவர்களின் பெயர்களை MOH க்கு சமர்ப்பித்தார்.

சம்பந்தப்பட்ட ஐந்து மருத்துவர்களும் தற்காலிகமாக இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளார்களா என்று கேட்டதற்கு, அவர்கள் அனைவரும் வழக்கம் போல் பணியில் இருப்பதாகவும் ஆனால் விசாரணைகள் தொடரும் என்றும் கைரி கூறினார்.

அவர்களை வெறுமனே வேறு இடத்திற்கு மாற்ற முடியாது, என்ன நடந்தது என்பதை முதலில் கேட்டறிய வேண்டும்… சில பெயர்கள் (பட்டியலில்) சிறப்பு மருத்துவர்கள். எனவே அவர்களை இடமாற்றம் செய்வது எளிதாக இருக்காது. இப்போதைக்கு, அனைவரும் வழக்கம் போல் வேலை செய்கிறார்கள். ஆனால் விசாரணைகள் தொடர்கின்றன என்று அவர் கூறினார்.

விசாரணைகள் பல வாரங்கள் எடுக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார். இது கொடுமைப்படுத்துதல் மற்றும் தொழில்சார்ந்த வேலை கலாச்சாரம் போன்ற கடுமையான குற்றச்சாட்டுகளை உள்ளடக்கியது. விசாரணையில் புகார்தாரர் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுடன் ஒரு நேர்காணல் அமர்வை உள்ளடக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

ஏப்ரல் 17 அன்று, 25 வயதான ஆண் பயிற்சி மருத்துவர் இறந்து கிடந்தார். ஹெச்பிபிக்கு அருகிலுள்ள ஒரு கட்டிடத்தில் அவரது குடியிருப்பு பிரிவில் இருந்து விழுந்ததாக நம்பப்படுகிறது.

பினாங்கு சுகாதாரத் துறை இயக்குநர் டாக்டர் மரோஃப் சுடின், பயிற்சி மருத்துவர் ஒரு பட்டதாரி மருத்துவ அதிகாரி என்றும், அவர் ஏப்ரல் 4 ஆம் தேதி HPP இல் வேலைக்குச் சென்றிருந்தார் என்றும், அவரது (Dr Maarof) குழு விசாரணையில் காவல்துறைக்கு முழு ஒத்துழைப்பை அளிக்கும் என்றும் உறுதிப்படுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here