சுற்றுலா பயணிகளை சாக்காக வைத்து உணவு விலையை உயர்த்தாதீர்

மலாக்காவில் உணவுப் பொருட்களின் விலையை உயர்த்த, மாநிலத்தில் சுற்றுலாப் பயணிகளின் வருகையை சாக்காகப் பயன்படுத்த வேண்டாம் என்று மலாக்காவில் உள்ள உணவு வணிகர்களுக்கு எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

அயர் கெரோவில் உள்ள பல உணவகங்களில் நியாயமற்ற விலை உயர்வு குறித்து தனது அலுவலகத்திற்கு புகார்கள் வருவதாக உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகத்தின் (MDTCA) மலாக்கா இயக்குநர் நோரேனா ஜாபர் தெரிவித்தார்.

அதைத் தொடர்ந்து, ஆய்வு நடத்தப்பட்டு, பாதிக்கப்பட்ட உணவக நடத்துனர்களுக்கு நோட்டீஸ் வழங்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

வர்த்தகர்கள் உணவின் விலையை RM2 அல்லது RM3 ஆக உயர்த்தியிருப்பதும், மூலப்பொருட்களின் விலை அதிகமாக இருப்பதும், கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் இரண்டு ஆண்டுகளாக அவர்கள் சந்தித்த இழப்பை ஈடுகட்டுவதற்கும் காரணம் என்று காசோலைகளில் கண்டறிந்ததாக அவர் கூறினார்.

மூலப்பொருட்களின் விலையில் சிறிது அதிகரிப்பு உள்ளது. ஆனால் அது இன்னும் கட்டுக்குள் உள்ளது என்று அவர் செய்தியாளர்களை சந்தித்தபோது கூறினார். கடந்த வியாழன் அன்று ஆயர்  கெரோவில் உணவு வணிகர்களிடம் நடத்தப்பட்ட ஸ்பாட் சோதனையின் போது, ​​இரண்டு உணவகங்களின் உரிமையாளர்களுக்கு எதிராக அவர்களின் வளாகத்தில் உள்ள ‘நியாயமற்ற’ உணவு விலை குறித்து பொதுமக்கள் புகார் அளித்ததைத் தொடர்ந்து, விலைக் கட்டுப்பாடு மற்றும் லாபத்திற்கு எதிரான சட்டம் 2011 இன் பிரிவு 21 இன் கீழ் இரண்டு அறிவிப்புகளை அவர் கூறினார்.

நோட்டீசுக்கு வர்த்தகர்கள் அல்லது உரிமையாளர்கள் ஏழு நாட்களுக்குள் பதிலளிக்க வேண்டும். தவறினால் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அவர்கள் RM100 முதல் RM10,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here