மனித மூலதனத்தை வலுப்படுத்த ஓராங் அஸ்லி சமூகத்திற்கு அதிக திறன் பயிற்சி அளிக்கப்படும்

பாங்கி: தொழில்நுட்பத்தின் முன்னேற்றத்தைத் தொடர்ந்து மனித மூலதனத்தை வலுப்படுத்தவும், நாடு பரவலான கட்டத்தில் நுழையத் தயாராகி வருவதால், ஒராங் அஸ்லி சமூகத்திற்கு அதிக திறன் பயிற்சி அளிக்கப்படும்.

நாட்டின் அபிலாஷைகள் மற்றும் கவனத்திற்கு ஏற்ப சமீபத்திய பயிற்சி தொகுதிகள் பயன்படுத்தப்படுவதை அமைச்சகம் உறுதி செய்யும் என்று துணை ஊரக வளர்ச்சி அமைச்சர் எல் டத்தோஸ்ரீ அப்துல் ரஹ்மான் முகமட் கூறினார். குறிப்பாக MyDESA ஐ செயல்படுத்துவதன் மூலம் டிஜிட்டல் மயமாக்கலை நோக்கி செல்கிறது.

MyDESA என்பது கிராம அபிவிருத்தி மற்றும் பாதுகாப்புக் குழுவின் (JPKK) தலைவர் மற்றும் செயலாளருக்காக வடிவமைக்கப்பட்ட ஒரு பயிற்சித் திட்டமாகும், இதில் JPKKOA (ஓராங் அஸ்லி கிராம மேம்பாடு மற்றும் பாதுகாப்புக் குழு) அவர்களின் பங்கு மற்றும் கடமைகளை நேருக்கு நேர் கற்றல் மூலம் வலுப்படுத்துகிறது.

ஓராங் அஸ்லி சமூகத்தினருக்கான அடிப்படை கட்டமைப்பு வசதிகள் மட்டுமின்றி, சமூக வசதிகளும் விரிவுபடுத்தப்படும். மனித மூலதன மேம்பாடு மற்றும் சமூகத்தின் வருமான விகிதத்தில் அதிகரிப்பு ஆகியவற்றிலும் கவனம் செலுத்தப்படும் என்று MyDESA JPKKOA லீடர்ஷிப் கோர்ஸின் நிறைவு விழாவில் அவர் கூறினார்.

பாங்கியில் உள்ள கிராமப்புற மேம்பாட்டு நிறுவனத்தில் (INFRA) சனிக்கிழமை தொடங்கிய மூன்று நாள் நிகழ்ச்சியில், பகாங்கைச் சேர்ந்த JPKKOAவின் தலைவர்கள் மற்றும் செயலாளர்கள் அடங்கிய 60 பங்கேற்பாளர்கள் பங்கேற்றனர்.

இதற்கிடையில், அப்துல் ரஹ்மான் கூறுகையில், இன்றுவரை நாடு முழுவதும் மொத்தம் 276 JPKKOAக்கள் கிராமங்களின் வளர்ச்சி, முன்னேற்றம் மற்றும் பாதுகாப்பை நிர்வகித்து செயல்படுத்தி வருவதாகவும் அதே நேரத்தில் ஒராங் அஸ்லி சமூகத்திற்கும் அரசாங்கத்திற்கும் மத்தியஸ்தர்களாகவும் செயல்படுவதாகவும் கூறினார்.

ஒராங் அஸ்லி சமூகத்திற்காக 2022 பட்ஜெட்டில் மொத்தம் RM274 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது. அதே நேரத்தில், கிராமப்புற மேம்பாட்டு அமைச்சகம் மற்றும் ஒராங் அஸ்லி வளர்ச்சி மூலம் கிராமப்புற சமூகத்தின் வளர்ச்சி நிகழ்ச்சி நிரல் மற்றும் முன்னேற்றத்தை செயல்படுத்த முடியும் என்று நம்பப்படுகிறது.

இதற்கிடையில், அப்துல் ரஹ்மான் பகாங் JPKKOA தலைவர்கள் மற்றும் செயலாளர்களின் பிரதிநிதிக்கு RM1.29 மில்லியன் மதிப்புள்ள மாதிரி காசோலையையும் வழங்கினார்.

இந்நிகழ்ச்சியில் ஜகோவா டைரக்டர் ஜெனரல் சபியா முகமட் நோர் மற்றும் இன்ஃப்ரா டைரக்டர் நோரைனா மஸ்டுகி ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here