வெள்ளப் பெருக்கு; கெடா, நெகிரியில் 138 பேர் தங்குவதற்கு மூன்று நிவாரண மையங்கள் திறக்கப்பட்டன

வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட 48 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 138 பேர் தங்குவதற்கு இரண்டு மாநிலங்களில் மூன்று தற்காலிக வெளியேற்ற மையங்கள் (பிபிஎஸ்) திறக்கப்பட்டுள்ளன.

கெடாவில், செவ்வாய்க்கிழமை (மே 17) காலை 9 மணி நிலவரப்படி, பாலிங்கில் உள்ள ஆறு குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 28 பேர்  SK தவாரில் தஞ்சம் புகுந்துள்ளனர். வெளியேற்றப்பட்ட அனைவரும் முகிம் தவாரிலிருந்து கிராமவாசிகள் என்று பாலிங் சிவில் டிஃபென்ஸ் ஃபோர்ஸ் தலைவர் கேப்டன்  ரசிதா காசிம் கூறினார்.

இன்று காலை, பாலிங்கில் வெயில் அதிகமாக உள்ளது. நீர் மட்டம் குறைந்துவிட்டது, பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தங்கள் வீடுகளுக்குத் திரும்புவார்கள் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். Baling APM எப்போதும் தயார் நிலையில் இருப்பதாகவும், அவ்வப்போது நிலைமையை தொடர்ந்து கண்காணிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

NEGRI SEMBILAN இல், சமூக நலத் துறையின் (JKM) InfoBencana விண்ணப்பத்தின் சமீபத்திய தரவுகளின்படி, SK Undang Johol மற்றும் Dewan Desa Dangi, Johol, Kuala Pilah ஆகிய இடங்களில் இன்று காலை 8 மணி நிலவரப்படி 42 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த 110 நபர்களை உள்ளடக்கிய இரண்டு PPSகள் திறக்கப்பட்டுள்ளன.

இதற்கிடையில், நெக்ரி செம்பிலான் APM இயக்குனர் லெப்டினன்ட் கர்னல் (PA) Mohd Syukri Md Nor கூறுகையில், மலைப்பாங்கான பகுதியில் பெய்த கனமழை காரணமாக N14 Jalan Inas-Kg Batu என்ற இடத்தில் நிலச்சரிவு ஏற்பட்டு சாலை போக்குவரத்திற்காக மூடப்பட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், போர்ட்டிக்சனில் உள்ள டாருல் விடாட் மையமும் வெள்ளத்தில் மூழ்கியுள்ளது. ஆனால் இதுவரை, எந்த ஒரு வெளியேற்றமும் செய்யப்படவில்லை. நேற்று நண்பகல் முதல் பெய்த தொடர் கனமழையால் சிலாங்கூரில் உள்ள கோல குபு பாரு நெகிரி செம்பிலானில் நீலாய் மற்றும் கோல பிலா, கெடாவில் பாலிங் ஆகிய மூன்று மாநிலங்களில் பல இடங்களில் திடீர் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here