போதைப்பொருள் கடத்தியதாக 3 மலேசியர்கள் சிங்கப்பூரில் கைது

சிங்கப்பூரில் புதன்கிழமை (மே 18) உட்லண்ட்ஸ் சோதனைச் சாவடி வழியாக மலேசியாவில் பதிவு செய்யப்பட்ட காரில் சுமார் 17,704 கிராம் ஹெராயின், 261 கிராம் ‘ஐஸ்’ மற்றும் 2 கிராம் ‘எக்ஸ்டஸி’ மாத்திரைகளை கடத்த முயன்ற மூன்று மலேசியர்கள் சிங்கப்பூர் குடிவரவு & சோதனைச் சாவடிகள் ஆணையத்தினால் (ICA) கைது செய்யப்பட்டனர்.

கண்டறிதல், மத்திய போதைப்பொருள் தடுப்புப் பிரிவின் (CNB) அடுத்தடுத்த அமலாக்க நடவடிக்கைகளைத் தூண்டியது. இதில் 23 முதல் 28 வயதுடைய மலேசிய போதைப்பொருள் குற்றவாளிகள் என சந்தேகிக்கப்படும் மூன்று ஆண்கள் சிங்கப்பூரின் வெவ்வேறு இடங்களில் இரண்டு நாட்களில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

கைப்பற்றப்பட்ட போதைப்பொருள்கள் S$1,295,000 மதிப்புடையதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. கைப்பற்றப்பட்ட போதைப்பொருள் 8,430 ஹெராயின் பயன்படுத்துபவர்கள் மற்றும் 150 ‘ஐஸ்’ துஷ்பிரயோகம் செய்பவர்களுக்கு ஒரு வாரத்திற்கு அடிமையாவதற்கு போதுமானது  என்று ICA மற்றும் CNB ஆகியவை இங்கு ஒரு கூட்டறிக்கையில் தெரிவித்தன.

மே 18 மாலை, மலேசியாவில் பதிவுசெய்யப்பட்ட கார் வருகை கார் மண்டலத்தில் குடிநுழைவு அனுமதி பாதையில் நுழைந்து வழக்கமான சோதனைகளுக்கு உட்படுத்தப்பட்டது என்று அந்த அறிக்கை கூறுகிறது. காரில் சந்தேகத்திற்குரிய போதைப்பொருள் மூட்டைகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன. 28 வயதான மலேசிய ஓட்டுநர் உடனடியாக கைது செய்யப்பட்டு விசாரணைக்காக CNB க்கு அனுப்பப்பட்டார் என்று அது கூறியது.

இதற்கிடையில், மே 19 அதிகாலையில் மேற்கொள்ளப்பட்ட தொடர் நடவடிக்கையில், பெடோக் நார்த் ஸ்ட்ரீட் 1க்கு அருகாமையில் இரண்டு மலேசியர்களை CNB அதிகாரிகள் கைது செய்ததாக அந்த அறிக்கை கூறியது. போதைப்பொருள் நடவடிக்கைகள் மற்றும் சந்தேக நபர்கள் தொடர்பான விசாரணைகள் தொடர்வதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here