மலேசியாவில் குரங்கம்மை பரவும் அபாயம் குறைவு என்கிறார் சுகாதாரத் தலைமை இயக்குநர்

உலக நாடுகளில் பரவும் குரங்கு காய்ச்சலின் ஆபத்து நாட்டில் (மலேசியாவில்) குறைவாகவே இருக்கும் என சுகாதார அமைச்சகம் மலேசியர்களுக்கு உறுதியளித்துள்ளது. ஒரு அறிக்கையில், சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா, மனிதர்கள் மற்றும் விலங்குகள் தொடர்பில் இருந்த சூழ்நிலைகளில் பெரும்பாலான வழக்குகள் மேற்கு மற்றும் மத்திய ஆபிரிக்காவில் பரவுவதால், மனிதனுக்கு மனிதனுக்கு தொற்று ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு என்று கூறினார்.

ஒரு நபர் விலங்குகள் அல்லது குரங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளுடன் தொடர்பு கொண்ட வரலாறு இல்லாவிட்டால் மலேசியாவில் வைரஸ் பரவுவதற்கான ஆபத்து குறைவாக இருப்பதாக நூர் ஹிஷாம் கூறினார். அனைத்து தரப்பினரின் ஆரம்ப நடவடிக்கையும் மலேசியாவுக்குள் குரங்கு பாக்ஸ் வைரஸ் நுழைவதைத் தடுக்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சின் இணையதளத்தில் உள்ள ஆலோசனைக் குறிப்பு, மக்கள் காட்டு விலங்குகளுடன் தொடர்பு கொள்வதைத் தவிர்க்க வேண்டும் மற்றும் வன விலங்குகளின் இறைச்சியை சாப்பிடுவதைத் தவிர்க்க வேண்டும் என்று கூறுகிறது. மூன்று வாரங்களுக்குள் அறிகுறிகளை வெளிப்படுத்தும் பயணிகள் சிகிச்சை பெற்று குறைந்தது 21 நாட்களுக்கு தங்களைத் தனிமைப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும்.

குரங்கு  வைரஸ் பொதுவாக ஒரு லேசான நோயாகும், இது காய்ச்சலின் அறிகுறிகள் மற்றும் ஒரு தனித்துவமான சமதள வெடிப்பு ஆகியவற்றால் வகைப்படுத்தப்படுகிறது. முதலில் குரங்குகளில் கண்டறியப்பட்டது. இந்த நோய் பொதுவாக நெருங்கிய தொடர்பு மூலம் பரவுகிறது மற்றும் அரிதாக ஆப்பிரிக்காவிற்கு வெளியே பரவுகிறது.

ஐரோப்பா மற்றும் வட அமெரிக்காவில் 100க்கும் மேற்பட்ட உறுதிப்படுத்தப்பட்ட அல்லது சந்தேகிக்கப்படும் வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. இருப்பினும், இந்த வெடிப்பு கோவிட்-19 போன்ற ஒரு தொற்றுநோயாக உருவாகும் என்று விஞ்ஞானிகள் எதிர்பார்க்கவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here