வாழ்க்கைச் செலவு, உணவு வழங்கல் பிரச்சனைகள் குறித்து நாளை அமைச்சரவையில் விவாதிக்கப்படும்: பிரதமர்

வாழ்க்கைச் செலவினங்கள் மற்றும் உணவு வழங்கல் பிரச்சினைகள் குறித்து நாளை (மே 23)  வாராந்திர அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் கொண்டு வரப்படும் என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் தெரிவித்தார். உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் (KPDNHEP) மற்றும் விவசாயம் மற்றும் உணவுத் தொழில்கள் அமைச்சகம் (MAFI) ஆகியவை இந்த சிக்கல்களை சமாளிக்க குறுகிய மற்றும் நீண்ட கால திட்டங்கள் உட்பட அமைச்சரவைக்கு விளக்கமளிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

எனவே, திங்களன்று நான் அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் இது குறித்து விவாதிக்கப்படும். உணவுப் பொருட்களின் இந்த திடீர் உயர்வை எவ்வாறு சமன் செய்வது என்பது குறித்து குறிப்பாக ஆராய; KPDNHEPஐ (அறிக்கை) வழங்குமாறு கேட்டுள்ளேன்.

உணவுக்கும் (பிரச்சினை); கோழி இறைச்சி உள்ளிட்ட உணவு விநியோகம் குறித்து MAFI அறிக்கை செய்ய வேண்டும் என்று அவர் இன்று திவான் பஹாசா டான் புஸ்டகாவில் (டிபிபி) பஹாசா மலாயுவின் அனைத்துலரீதியில் குறித்த Symposium தொடங்கிய பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். உணவு உற்பத்தி மற்றும் விநியோகத்தை பாதித்துள்ள ரஷ்யா-உக்ரைன் மோதல் மற்றும் கோவிட்-19 தொற்றுநோய் காரணமாக எதிர்பார்க்கப்படும் வாழ்க்கைச் செலவு அதிகரிப்பு உலகளாவிய நிகழ்வு என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

உணவு இறக்குமதிக்கான அங்கீகரிக்கப்பட்ட அனுமதி (AP) தவிர, பிற பொருட்களின் பற்றாக்குறையால் எழும் அழுத்தத்தைக் குறைக்க மற்ற வகை AP ஐ ஒழிப்பதற்கான சாத்தியக்கூறுகளையும் அரசாங்கம் ஆய்வு செய்து வருவதாகவும் பிரதமர் கூறினார். AP களை ஒழிப்பதன் மூலம் குறைந்த பட்சம் பொருட்களின் விநியோகத்தில் எதிர்கொள்ளும் அழுத்தத்தை குறைக்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். மேலும் சம்பந்தப்பட்ட பல பகுதியினர் விலைகளை குறைக்கலாம்.

ஆனால் அதன் விளைவுகளை காண நாம் காத்திருக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். புதன்கிழமை, இஸ்மாயில் சப்ரி, உணவு இறக்குமதிக்கான AP ஐ உடனடியாக நடைமுறைக்கு கொண்டு வர அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளதாக கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here