போர்ட்டிக்சன் மருத்துவமனை HFMD நோயாளிகளுக்கு சிறப்பு வார்டை அமைக்கிறது

கை கால் வாய் புண்

 நாட்டில் கை, கால் மற்றும் வாய் புண் நோய் (HFMD) வழக்குகள் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் அதிகரித்துள்ளதைத் தொடர்ந்து, போர்ட்டிக்சன் மருத்துவமனை UCSI பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க ஒரு சிறப்பு வார்டை வழங்குவதற்கான முயற்சியை எடுத்துள்ளது.

கடந்த வெள்ளிக்கிழமை (மே 20) செயல்படத் தொடங்கிய வார்டு 3A, நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் அண்டை மாநிலங்களைச் சேர்ந்த குழந்தைகளை தங்க வைக்க முடியும் என்று மருத்துவமனையின் மருத்துவ மற்றும் குழந்தை மருத்துவ இயக்குநர் பேராசிரியர் டாக்டர் அமலுதீன் அஹ்மத் தெரிவித்தார்.

இது 20 படுக்கைகள் மற்றும் சிறப்பு மருத்துவர்கள் உட்பட 11 பேர் கொண்ட குழுவைக் கொண்டுள்ளது. நோயின் தீவிரத்தைப் பொறுத்து கட்டணம் RM200  மற்றும் RM5,000 க்கு மேல் இல்லை. சிகிச்சையளிக்கப்பட்ட பெரும்பாலான வழக்குகள் லேசான அறிகுறிகளைக் கொண்டிருக்கின்றன. மேலும் காய்ச்சல், நீர்ப்போக்கு, ஊட்டச்சத்து மற்றும் வாயில் புண்களுக்கு சிகிச்சை அளிக்கிறோம்.

அதே நேரத்தில், நுரையீரல் மற்றும் இதயம் போன்ற உறுப்புகளில் நோயாளிகளுக்கு அறிகுறிகள் இருக்கிறதா என்பதையும் நாங்கள் கண்காணிக்கிறோம் என்று அவர் திங்கள்கிழமை (மே 23) செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஜனவரி முதல் மே 19 வரை நெகிரி செம்பிலானில் 2,249 HFMD வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன என்று கமிட்டித் தலைவர் எஸ். வீரப்பன் சமீபத்தில் தெரிவித்ததாகக் கூறப்பட்டது. இது கடந்த ஆண்டு இதே காலகட்டத்துடன் ஒப்பிடும்போது குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்பு ஆகும்.

டாக்டர் அமலுதீன் கூறுகையில், பெரும்பாலான HFMD வழக்குகள் குழந்தைகள் மற்றும் 12 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளிடையே நிகழ்ந்தன. ஆனால் வயதான நோயாளிகளை உள்ளடக்கிய சில வழக்குகள் உள்ளன.

எனவே, பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளின் ஆரோக்கியத்தை எப்போதும் கண்காணிக்க வேண்டும் என்றும், காய்ச்சல், வாயில் புண்கள் அல்லது கைகள் அல்லது கால்களில் கொப்புளங்கள் போன்ற HFMD இன் அறிகுறிகளை அனுபவித்தால் அவர்களை பள்ளிகள் அல்லது பராமரிப்பு மையங்களுக்கு அனுப்ப வேண்டாம் என்றும் அவர் அறிவுறுத்தினார்.

சமூகத்தின் மத்தியில் தொடர்ச்சியான விழிப்புணர்வை வளர்ப்பதற்காக, சமூக ஊடகங்கள், வெபினர்கள் மற்றும் மாவட்டத்தில் உள்ள மழலையர் பள்ளிகள் மூலம் எச்.எஃப்.எம்.டி.யைக் கண்டறியும் பிரச்சாரங்களையும் மருத்துவமனை நடத்தியதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here