சபா முன்னாள் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டு அமைச்சர் பீட்டர் ஆண்டனிக்கு 3 ஆண்டுகள் சிறை, 50,000 ரிங்கிட் அபராதம்

பராமரிப்பு ஒப்பந்தப் பணிக்காக Universiti Malaysia Sabah (UMS) துணை வேந்தர் அலுவலகத்தின் கடிதத்தை பொய்யாக்கிய குற்றத்திற்காக சபா முன்னாள் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டு அமைச்சர் பீட்டர் ஆண்டனிக்கு  மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி அசுரா அல்வி, மெலாலாப் சட்டமன்ற உறுப்பினருக்கு 50,000 வெள்ளி அபராதம் விதித்தார். அபராதத்தை செலுத்தத் தவறினால் மேலும் 15  மாத சிறை தண்டனையும் நீதிபதி விதித்தார்.

தற்காப்பு மற்றும் வழக்கின் சமர்ப்பிப்புகளை பரிசீலித்த பிறகு தான் இந்த முடிவை எடுத்ததாக அசுரா கூறினார். உயர் நீதிமன்றத்தில் அவரது மேல்முறையீட்டின் முடிவு நிலுவையில் உள்ள சிறைத் தண்டனையை நிறுத்தி வைப்பதற்கான பீட்டரின் விண்ணப்பத்தையும் அவர் அனுமதித்தார்.

இருப்பினும், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் இன்று அபராதத்தை செலுத்த வேண்டும். அவருக்கு முன்பு வழங்கப்பட்ட 50,000 வெள்ளி ஜாமீன் அப்படியே பராமரிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். குற்றவியல் சட்டத்தின் 468ஆவது பிரிவின் கீழ் மோசடி செய்யும் நோக்கத்திற்காக போலி ஆவணம் தயாரித்ததற்காக அவர் மீது குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here