பினாங்கு கால்பந்து ஜாம்பவான் எம்.குப்பனை கெளரவப்படுத்தும் வகையில் சாலைக்கு அவரின் பெயர்

ஜார்ஜ் டவுன்: பினாங்கு மாநில அரசாங்கம் பட்டர்வொர்த்தில் உள்ள ஒரு சாலைக்கு மலேசிய கால்பந்து ஜாம்பவான் எம் குப்பன் என்ற பெயர் ஜூலை மாதம் மாற்றப்படவுள்ளது. பாகான் டாலாம் சட்டமன்ற உறுப்பினர் எம் சதீஸ் ஜனவரி மாதம் சாலையின் பெயரை மாற்ற விண்ணப்பித்தார். மாநில உள்கட்டமைப்பு குழு இந்த வாரம் ஒப்புதல் அளித்தது.

இப்போது ஜாலான் ஜிரான் என்று அழைக்கப்படும் இந்த சாலைக்கு அவர் மாநிலத்திற்கு ஆற்றிய சேவைகளை நினைவுகூரும் வகையில் ஜாலான் எம் குப்பன் என்று பெயரிடப்படும். பினாங்கில் ஒரு சாலைக்கு கால்பந்து ஜாம்பவான் ஒருவரின் பெயர் சூட்டப்படுவது இதுவே முதல் முறை என்று சதீஸ் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

குப்பன் வீரராகவும், பயிற்சியாளராகவும் இருந்தபோது, ​​சாலையை ஒட்டியிருக்கும் செயின்ட் மார்க்ஸ் பள்ளி மைதானத்தில் பயிற்சி மற்றும் பயிற்சி அளித்ததால், இந்த சாலை தேர்வு செய்யப்பட்டது.

பினாங்கைச் சேர்ந்த இவர் 1960களில் மாநில அணியின் கேப்டனாக இருந்தார். பின்னர் தேசிய கால்பந்து அணியின் ஸ்ட்ரைக்கராக ஆனார். மலேசியாவின் மிகவும் வெற்றிகரமான கால்பந்து பயிற்சியாளர்களில் ஒருவராக நினைவுகூரப்பட்ட அவர், கடந்த டிசம்பரில் தனது 84வது வயதில் காலமானார்.

அவர் எட்டு ஆண்டுகள், 1965 வரை நாட்டைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார். மேலும் பினாங்குக்காக 10 சீசன்களில் விளையாடினார். காயம் காரணமாக 1967 இல் ஓய்வு பெற்றார். குப்பன் 1972 முதல் 1978 வரை தேசிய அணிக்கு பயிற்சியாளராக இருந்தார். மெர்டேகா போட்டியை ஒரு முறையும் தாய் கிங்ஸ் கோப்பையை இரண்டு முறையும் வென்றார்.

அவர் 1972 முதல் 1974 வரை பினாங்கு கால்பந்து அணிக்கு பயிற்சியாளராக இருந்தார். 1974 இல் அவர்களின் கடைசி மலேசிய கோப்பை பட்டத்திற்கு வழிவகுத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here