இஷாக் தொழுகைக்குப் பிறகு Masjid Mahmoodi தீப்பிடித்தது

பச்சோக், Masjid Mahmoodi நேற்றிரவு தீ விபத்து ஏற்படுவதற்கு முன், இஷாக் தொழுகையை முடித்த சுமார் 300 வழிபாட்டாளர்கள் வெடிச் சத்தத்தால் திடுக்கிட்டனர். நேற்று இரவு 9 மணியளவில் இடம்பெற்ற இச்சம்பவத்தில், மசூதியின் கூட்ட அரங்கு மற்றும் விருந்தினர் ஓய்வறைக்கு தீ பரவுவதற்கு முன்னர் பிலால் அறையில் இருந்து தீ பரவியதாக நம்பப்படுகிறது.

மசூதியின் பழைய இமாம், முகமட் ரோஸ்மன் சே ஹருன் சம்பவத்தின் போது, ​​அவர் மசூதியில் இல்லை. ஏனெனில் அவர் ஒரு வேலை நிமித்தமாக குவாந்தனுக்குச் சென்று கொண்டிருந்தார். பள்ளிவாசல் கமிட்டி உறுப்பினர்களிடமிருந்து பெறப்பட்ட தகவலின் மூலம்,இஷாக் தொழுகைக்கு பிறகு இந்த சம்பவம் நிகழ்ந்ததாக அவர் கூறினார்.

மைக்ரோஃபோன் எந்த சத்தமும் எழுப்பாததற்கு முன்பு, ஒரு வெடிப்பின் சத்தத்தால் சபை ஆரம்பத்தில் திடுக்கிட்டது. அதன் பின்னர், பிலால் அறையில் இருந்து புகை வந்ததை சபையினர் கவனித்தனர். மேலும் மசூதியிலிருந்து வெளியே வந்து அனைத்து சபையினரும் தங்களைக் காப்பாற்றினர் என்று அவர் இன்று தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

பச்சோக்கின் பந்தாய் இராமாவுக்கு முன்னால் அமைந்துள்ள மசூதியில்தான் முதலில் தீ விபத்து ஏற்பட்டது என்று ரோஸ்மன் கூறினார். இதற்கிடையில், பச்சோக் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு நிலையத்தின் தலைவர் யூஸ் ஹெரி மஹ்மூத் கூறுகையில், இரவு 9.11 மணிக்கு சம்பவம் தொடர்பாக தங்களுக்கு அழைப்பு வந்தது. மூத்த தீயணைப்பு அதிகாரி (பிபிகே) II இன் செயல்பாட்டுத் தளபதி அஸ்மான் முகமது கானி தலைமையிலான ஏழு உறுப்பினர்கள் மற்றும் ஒரு இயந்திரம் தீயை அணைக்கும் பணியில் ஈடுபட்டதாக அவர் கூறினார்.

இந்த தீ விபத்தில் அலுவலக இடத்தில் உள்ள மசூதியின் 70% பகுதி அழிக்கப்பட்டது. இந்த சம்பவத்தில் உயிர் சேதம் எதுவும் ஏற்படவில்லை. தீயணைப்பு படை இரவு 9.22 மணிக்கு தீயை கட்டுப்படுத்த முடிந்தது, மேலும் அப்பகுதியில் தீ ஆதாரங்கள் எதுவும் இல்லை என்பதை உறுதி செய்வதற்கான மேம்பால பணிகள் உட்பட, இரவு 10.49 மணிக்கு அறுவை சிகிச்சை முழுமையாக முடிந்தது என்று அவர் கூறினார். இழப்புக்கான காரணம் மற்றும் அளவு இன்னும் விசாரணையில் இருப்பதாக யூஸ் ஹெரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here