அம்பாங்கில் 49 புலம்பெயர்ந்தோர் கைது

செல்லுபடியாகும் பயண ஆவணங்கள் மற்றும் பாஸ்கள் போலியானவை என சந்தேகிக்கப்படுவது உட்பட பல்வேறு குற்றங்களுக்காக குடிவரவுத் துறையினர் 49 புலம்பெயர்ந்தோரை நேற்றிரவு இங்குள்ள அம்பாங்கில் உள்ள ஒரு குடியிருப்பில் நடத்திய நடவடிக்கையில் கைது செய்தனர்.

கோலாலம்பூர் குடிவரவு இயக்குநர் Syamsul Badrin Mohshin  கூறுகையில், சுமார் இரண்டு மணி நேரம் நீடித்த இந்த நடவடிக்கையில் ஆப்கானிஸ்தான், லிபியா மற்றும் இந்தியா ஆகிய நாடுகளை சேர்ந்த ஆறு மாத குழந்தை முதல் 68 வயதுக்குட்பட்ட 205 புலம்பெயர்ந்தோர் ஆய்வு செய்யப்பட்டனர்.

இந்த நடவடிக்கையில் மொத்தம் 31 குடிவரவு அதிகாரிகள் ஈடுபட்டுள்ளனர் மற்றும் மொத்தம் 95 ஆண்கள், 79 பெண்கள் மற்றும் 31 குழந்தைகள் 197 ஆப்கானியர்கள், 6 லிபியர்கள் மற்றும் இரண்டு இந்தியர்களை உள்ளடக்கியதாக ஆய்வு செய்யப்பட்டனர் என்று அவர் நடவடிக்கைக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

பரிசோதிக்கப்பட்ட பெரும்பாலான ஆப்கானியர்கள் ஐக்கிய நாடுகளின் அகதிகளுக்கான உயர் ஸ்தானிகராலயம் (UNHCR) அட்டைதாரர்கள் என்று அவர் கூறினார். அவர்கள் தங்கள் நாட்டில் ஏற்பட்ட மோதலைத் தொடர்ந்து நாட்டில் தஞ்சமடைந்துள்ளனர்

அவரது கூற்றுப்படி, அனைத்து கைதிகளும் புக்கிட் ஜாலீல் குடிநுழைவு தடுப்புக் கிடங்கில் அடுத்த நடவடிக்கைக்காக வைக்கப்படுவார்கள் மேலும் இந்த வழக்கு குடிவரவுச் சட்டம் 1963 இன் பிரிவு 61C இன் கீழ் விசாரிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here