தனியார் மருத்துவமனைகளில் வைரஸ் தடுப்பு மருந்தான Paxlovid கிடைக்கும்

கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் மாத்திரை வடிவிலான வைரஸ் தடுப்பு மருந்தான Paxlovid விரைவில் தனியார் மருத்துவமனைகளில் கிடைக்கும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறினார்.

மலேசியாவிற்கு 48,000 பெட்டிகள் மாத்திரைகள் அனுப்பப்பட்ட நான்கு நாட்களுக்குப் பிறகு  ஏப்ரல் 15 முதல், 2 மற்றும் 3 வகை நோயாளிகளுக்கு லேசான மற்றும் சராசரி அறிகுறிகளுடன் சிகிச்சையளிக்க ஃபைசர் தயாரிக்கப்படும் மருந்து அனைத்து அரசு மருத்துவமனைகளிலும் பயன்படுத்தப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார். நாள்பட்ட நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சைக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டது மற்றும் ஜூன் 5 வரை, 1,364 நோயாளிகளுக்கு இந்த மாத்த்ரைன் எந்த பக்க விளைவுகளும் கண்டறியப்படவில்லை.

இந்த சிகிச்சையானது கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றின் விளைவுகள் மற்றும் நோயாளிகளின் இறப்பு விகிதத்தைக் குறைப்பதில் பாதுகாப்பானது மற்றும் பயனுள்ளது என நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது என்று கைரி இன்று வெளியிட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். எனவே, தனியார் மருத்துவமனைகளில் (கோவிட்-19) நோயாளிகளுக்கு விரைவில் இந்த மருந்து கிடைப்பதை விரிவுபடுத்துவோம்.

இந்த மருத்துவமனைகளில் மருந்துக்கான பரிந்துரைகள் இன்னும் இலவசம் என்றாலும், நோயாளிகள் இன்னும் மருத்துவமனைகளால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட சேவை ஆலோசனைக் கட்டணங்கள் மற்றும் பிற கட்டணங்களுக்கு உட்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். இதற்கிடையில், தனியார் மருத்துவமனைகள் மலேசியா (APHM) சங்கம், இந்த மருத்துவமனைகளில் உள்ள நிபுணர்கள், Paxlovid மருந்துகளின் மீது சுகாதார அமைச்சகம் வழங்கிய வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்றுவார்கள் என்று கூறியது.

நாங்கள் கோவிட்-19 க்கு மிகவும் திறம்பட சிகிச்சை அளிக்க முடியும், மேலும் தனியார் மருத்துவமனைகளில் கோவிட் -19 க்கு சிகிச்சை பெறும் நோயாளிகள் சிறப்பாக குணமடைவார்கள் மற்றும் வகை 4 மற்றும் 5 (தொற்றுநோய்) வருவதற்கான நிகழ்தகவு குறைவாக இருக்கும்  என்று சங்கத்தின் தலைவர் டாக்டர் குல்ஜித் சிங் கூறினார்.

இதற்கிடையில், நாள்பட்ட கோவிட்-19 நோயாளிகளுக்கு எவ்ஷெல்ட் என்ற ஆன்டிபாடி மருந்தை சுகாதார அமைச்சகம் விரைவில் வழங்கத் தொடங்கும் என்றும் கைரி கூறினார். நோய்த்தடுப்பு மருந்து உட்செலுத்தப்பட்ட ஆறு மாதங்களுக்கு கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றிலிருந்து பெறுபவர்களைப் பாதுகாக்கும் என்று ஆராய்ச்சி கண்டறிந்துள்ளது என்றார்.

தற்போதைக்கு, அரசு மருத்துவமனைகளில் Evusheld வழங்கப்படும், மேலும் இது Covid-19 ஆல் பாதிக்கப்படாத ஆனால் தொற்றுநோய்க்கான அதிக அபாயங்களை எதிர்கொள்பவர்களுக்கு முன்-வெளிப்பாடு தடுப்பு மருந்தாக (PrEP) பயன்படுத்தப்படலாம்  என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஆன்டிபாடியை 12 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்கள், 40 கிலோவுக்கு மேல் எடையுள்ளவர்கள் மற்றும் மிதமான அல்லது கடுமையாக நோயெதிர்ப்பு குறைபாடு உள்ளவர்களுக்கு மட்டுமே நிபுணர்களால் பரிந்துரைக்க முடியும், இதனால் அவர்கள் கோவிட்-19 தடுப்பூசிகளிலிருந்து தேவையான நோய் எதிர்ப்பு சக்தி அளவைப் பெற முடியாது.

உடல்நலக் காரணங்களுக்காக முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்படாதவர்களுக்கும் அல்லது தடுப்பூசியின் கடுமையான பக்க விளைவுகளை அனுபவித்தவர்களுக்கும் Evusheld கொடுக்கப்படலாம். Txagevimab மற்றும் Cilgavimab ஆகிய இரண்டு வெவ்வேறு மருந்துகளின் இரண்டு தடுப்பூசிகள் மூலம் இது பரிந்துரைக்கப்படும் – இது தொடர்ச்சியாக நிர்வகிக்கப்படும். தடுப்பூசி போட்ட இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு மருந்து கொடுக்கப்பட வேண்டும் என்று கைரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here