ஊழியர்களுக்கு சொக்சோ பங்களிக்க தவறிய 1,124 முதலாளிகளுக்கு சம்மன்

சமூகப் பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) முதலாளிகள் மீது கடந்த புதன்கிழமை தொடங்கப்பட்ட Op Kesan மூலம் 5,579 சோதனைகளின் விளைவாக, மொத்தம் 1,124 சம்மன்களை வழங்கியுள்ளது.

Socso தலைமை நிர்வாக அதிகாரி டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் முகமது அஸ்மான் அஜிஸ் முகமது கூறுகையில், மொத்தம் 833 சம்மன்கள் பணியாளர்கள் சமூகப் பாதுகாப்புச் சட்டம் 1969 (சட்டம் 4) அடிப்படையில் வழங்கப்பட்டதாகவும், 291 வேலைவாய்ப்பு காப்பீட்டு அமைப்பு சட்டம் 2017 (சட்டம் 800) இன் கீழ் வழங்கப்பட்டுள்ளன.

மொத்தம் எட்டு இணக்க உத்தரவுகள் வழங்கப்பட்டன, மொத்தத்தில், பார்வையிட்ட முதலாளிகளில் கிட்டத்தட்ட 20%  இன்னும் பதிவு செய்து தங்கள் ஊழியர்களுக்கு பங்களிப்பு செய்யவில்லை என்பது கண்டறியப்பட்டது.

நாடு முழுவதும் முயற்சிகளை அதிகரிப்போம் மற்றும் சக்தியைத் திரட்டுவோம். முதலாளிகளை சந்தித்து அவர்கள் பதிவுசெய்து ஊழியர்களின் நலனுக்காக பங்களிப்பதை உறுதி செய்வோம் என்று மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் தலைமையில் நடைபெற்ற மலேசிய குடும்ப வேலை உத்தரவாத தொழில் நிகழ்ச்சி 2022 பேராக்கில் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார்.

முகமது அஸ்மான் கூறுகையில், ஊழியர்களுக்குப் பங்களிக்கத் தவறிய துறைகள் சேவைகள் மற்றும் சில்லறை வணிகங்கள் ஆகும். நாங்கள் (Socso) அவர்களின் சொந்த ஊழியர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்பங்களின் நலனைக் கவனிக்க இந்த இரண்டு துறைகளிலும் கவனம் செலுத்துவோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here