ஜோகூரில் 27 மீட்டர் உயரத்தில் இருந்து விழுந்த 2 தொழிலாளர்கள் பலி

ஜோகூர் தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரத் துறை  நடத்திய விசாரணையில், சுல்தான் இப்ராகிம் ஸ்டேடியத்தின் மேற்கூரையை சுத்தம் செய்யும் நிறுவனத்தை சேர்ந்த இருவர் 27 மீட்டர் உயரத்தில் விழுந்து இறந்தது தெரியவந்தது. 34 மற்றும் 35 வயதுடைய மலேசியர்கள் சுல்தான் இப்ராஹிம் ஸ்டேடியத்தில் துப்புரவுப் பணியில் ஈடுபட்டிருந்த போது ஏற்பட்ட விபத்தில் சம்பவ இடத்திலேயே இறந்துவிட்டதாக உறுதிசெய்யப்படுவதற்கு முன்பு, கேன்வாஸ் கூரையிலிருந்து வேலி மீது விழுந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

இந்த சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து, DOSH இந்த வழக்கை விசாரிக்க அதிகாரிகள் குழுவை அனுப்பியது மற்றும் டெக்னீஷியன்களாக பணிபுரிந்த இரண்டு பாதிக்கப்பட்டவர்கள் JDT கிளப் நுழைவாயிலுக்கு அருகில் உள்ள பகுதியில் ‘ரோப் அணுகல்’ நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி ஸ்டேடியத்தின் கேன்வாஸ் கூரையை சுத்தம் செய்ய நியமிக்கப்பட்டதைக் கண்டறிந்தார்.

பாதிக்கப்பட்ட இருவரும் பிஆர்சி வேலியின் மேல் (கணிக்கப்பட்ட உயரம் 27 மீட்டர்) கேன்வாஸ் கூரையில் இருந்து விழுந்து சம்பவ இடத்திலேயே இறந்ததாக கூறப்படுகிறது என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். நேற்று, மதியம் 12.30 மணியளவில் இஸ்கந்தர் புத்ரியில் உள்ள சுல்தான் இப்ராஹிம் ஸ்டேடியத்தில் ஒரு தொழில்முறை துப்புரவு நிறுவன ஊழியர்கள் தவறி விழுந்து இறந்ததாக ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

இதற்கிடையில், DOSH, வழக்கின் விசாரணையை முடித்து, வேலை நடவடிக்கைகளால் ஏற்படும் ஒவ்வொரு விபத்துகளை தீவிரமாக கருதுகிறது. தொழில்சார் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரச் சட்டம் 1994 இன் கீழ் விதிமுறைகளை மீறினால், பொறுப்பானவர்கள் மீது சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்.

உயர்ந்த இடங்களில் பணிபுரியும் பணியாளர்கள் அதிக ஆபத்திற்கு ஆளாகிறார்கள் மற்றும் முதலாளிகள் மூன்று முக்கிய செயல்முறைகளை உள்ளடக்கிய முறையான கருவிகளைப் பயன்படுத்தினால் அது குறைக்கப்படலாம். அதாவது ஆபத்து அடையாளம், இடர் மதிப்பீடு மற்றும் இடர் கட்டுப்பாடு (HIRARC) என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here