புற்றுநோயாளியான சமூக ஆர்வலர் ஹரிஸ் இப்ராஹிம் பார் கவுன்சில் அணிவகுப்பில் கலந்து கொண்டு உற்சாகத்தை ஏற்படுத்தினார்

மூத்த சமூக ஆர்வலர் ஹரிஸ் இப்ராஹிம் இன்று காலை மலேசியன் பார் கவுன்சிலின் “நீதித்துறை சுதந்திரத்திற்கான நடை”க்காக பாடாங் மெர்போக்கில் கூடியிருந்த பல வழக்கறிஞர்களின் உற்சாகத்தை உயர்த்தியது. நுரையீரல் புற்றுநோயுடன் போராடி வரும் ஹரிஸ், சக்கர நாற்காலியில் பாடாங் மெர்போக்கிற்கு வந்து பலரையும் ஆச்சரியத்தில் ஆழ்த்தினார்.

அவரைச் சுற்றி மக்கள் திரண்டு வந்து வாழ்த்துக்களைத் தெரிவித்தனர். மற்றவர்கள் வந்ததற்கு நன்றி தெரிவித்து ஹரிஸுடன் புகைப்படம் எடுத்துக் கொண்டனர். அவர் Anything But Umno (ABU) இயக்கத்தை நிறுவியவர். வக்கீல்களுடன் அரட்டை அடித்தபடியே ஹரீஸ் ஒரு ஜாலியான மனநிலையில் இருந்தார். பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், இந்த நிகழ்வில் கலந்துகொள்வது தனக்கு முக்கியம் என்று கருதியதாகவும் நீதித்துறை சுதந்திரத்திற்காக அணிவகுப்பது வழக்கறிஞர்களின் கடமை என்றும் கூறினார்.

ஜனநாயகத்தின் மூன்றாவது தூணான நீதித்துறையை எழுந்து நின்று பாதுகாப்பது முக்கியம். அதனால்தான் நான் என் சகோதர சகோதரிகளுக்கு ஆதரவாக இருக்கிறேன். நான் கவனமாக இருக்க வேண்டும். ஏனென்றால் எனக்கு ஒரு நுரையீரல் மட்டுமே உள்ளது. என்னால் கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றை வாங்க முடியாது என்று அவர் நகைச்சுவையாக கூறினார்.

பாடாங் மெர்போக்கில் தொடங்கி நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தில் முடிவடையவிருந்த இந்த அணிவகுப்பு பார் மற்றும் காவல்துறையினருக்கு இடையேயான பேச்சுவார்த்தை முறிந்ததை அடுத்து கைவிடப்பட்டது. 20 வழக்கறிஞர்களை மட்டும் அரசிடம் ஒப்படைப்பதற்காக நாடாளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பேரணியாக செல்ல காவல்துறை அனுமதித்தது. அதை பார் கவுன்சில் நிராகரித்தது.

வழக்கறிஞர்கள் அணிவகுப்பை முன்னெடுத்துச் செல்ல முயன்றனர். ஆனால் படாங் மெர்போக் கார் பார்க்கிங்கின் இரு முனைகளிலும் அமைக்கப்பட்டிருந்த போலீஸ் தடுப்புகளை உடைக்க முடியவில்லை. அதைத் தொடர்ந்து, சட்டத்துறை துணை அமைச்சர் மாஸ் எர்மியாதி சம்சுடின், பார் கவுன்சில் தலைவர் கரேன் சியாவிடமிருந்து குறிப்பாணையை ஏற்க பாடாங் மெர்போக்கிற்கு வந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here