வாகன வயது வரம்பு அமலாக்கம் ஆய்வு செய்யப்பட வேண்டும் என்கிறார் வீ

ஜோகூர் பாரு: சாலை நெரிசல் பிரச்னைக்கு தீர்வு காண்பதற்கான முன்மொழிவு, வாகனங்களுக்கு பத்து வயது வரம்பு விதிப்பது போன்றவற்றை ஆய்வு செய்ய வேண்டும். ஏனெனில் இது புரிந்துணர்வும் ஆராய்ச்சியும் தேவைப்படும் சிக்கலான விஷயமாகும் என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் டாக்டர் வீ கா சியோங் கூறினார்.

பிரேரணையை நடைமுறைப்படுத்துவதற்கு, நாடு முழுமையான பொது போக்குவரத்து வலையமைப்பு முறையை வழங்க வேண்டும் என்பதே இதற்குக் காரணம் என்று அவர் கூறினார்.

Mass Rapid Transit (MRT) முன்முயற்சி போன்ற பல்வேறு திட்டங்களின் மூலம் மலேசியா தனது பொது போக்குவரத்து வலையமைப்பை நிறைவு செய்யும் பணியில் இன்னும் உள்ளது என்றார்.

எந்தவொரு கருத்தையும் அமைச்சகம் வரவேற்கிறது, ஆனால் ஆய்வு செய்ய பல அம்சங்கள் உள்ளன மற்றும் சிக்கலைச் சமாளிக்க ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட தீர்வுகள் உள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

ஜோகூர் பாரு சென்ட்ரல் ஸ்டேஷனில் Tebrau shuttle  கொடியேற்ற விழாவிற்குப் பிறகு, கார்களைப் பயன்படுத்த வேண்டாம் என்று மக்களுக்குச் சொல்ல, முதலில் நாம் சரியான பொதுப் போக்குவரத்து அமைப்பைக் கொண்டிருக்க வேண்டும்.

அண்மையில் மலேசியா பல்கலைக்கழக கெபாங்சான் (யுகேஎம்) ஆராய்ச்சியாளர்கள் குழுவின் முன்மொழிவு குறித்து கருத்து கேட்டபோது செய்தியாளர்களிடம் அவர் இவ்வாறு கூறினார். நகரில் சாலை நெரிசல் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க 10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலான வாகனங்களை அப்புறப்படுத்த வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தனர்.

இதற்கிடையில், மலேசியாவில் வாகனப் பதிவுகள் 34 மில்லியனுக்கும் அதிகமாக இருப்பதாகவும், 22 மில்லியன் பதிவுகளில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு மட்டுமே இன்னும் செயலில் இருப்பதாகவும் வீ கூறினார்.

கார் இனி பயன்படுத்தப்படாவிட்டாலும், மக்கள் தங்கள் தந்தையின் வாகனத்தின் பதிவு எண்ணை வைத்திருக்க விரும்புவதால் சில வாகனப் பதிவு எண்கள் இன்னும் இருப்பதாக அவர் அடையாளம் கண்டுள்ளார். எனவே, இந்த விஷயத்தை முழுமையாகவும் விரிவாகவும் பார்க்க வேண்டும் என்று வீ கூறினார்.

ஆராய்ச்சியாளர்கள் குழுவிற்கு நான் நன்றி கூறுகிறேன். பல நாடுகளும் தங்கள் வாகனங்களின் வயதை 10 ஆண்டுகளாகக் கட்டுப்படுத்துவதால், அவர்கள் எங்கிருந்து வருகிறார்கள் என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன்.

ஆனால், நம் பெற்றோர்கள் எந்த வகையான காரைப் பயன்படுத்துகிறார்கள், எந்த வருடத்தில் காரை வாங்கினார்கள்?” என்று நம்மையே கேட்டுக்கொள்ளுங்கள் என்று அவர் கூறினார். இது ‘எங்கள் கிராமத்தை’ குழப்பத்தில் வைக்கும் ஒரு பிரச்சினை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here