ஓய்வூதியரான சுரேந்திரன் 1.7 மில்லியன் பணமோசடி செய்ததாக 12 குற்றச்சாட்டு

ஷா ஆலம்: தனியார் துறை ஓய்வூதியதாரர் ஒருவர் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் கிட்டத்தட்ட RM1.7 மில்லியன் பணமோசடி செய்ததாக 12 குற்றச்சாட்டுகளை மறுத்து விசாரணை கோரினார். 60 வயதான கே.சுரேந்திரன் RM1,685,543.27 ஐ நான்கு நிறுவனங்களுக்குச் சொந்தமான பல வங்கிக் கணக்குகள், மூன்று தனிநபர்கள் மற்றும் அவரது தனிப்பட்ட வங்கிக் கணக்கு, RM11,398 மற்றும் RM516,480. இடையேயான கிரெடிட் கார்டு கணக்குகள் உட்பட, சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் மூலம் கிடைத்ததாகக் கருதப்படும் RM1,685,543.27ஐ மாற்றியதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

நவம்பர் 14, 2019 மற்றும் மார்ச் 29, 2021 க்கு இடையில், OCBC வங்கியின் (மலேசியா) Bhd இன் கிள்ளான் கிளையில் அனைத்து குற்றங்களையும் செய்ததாக அவர் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும் மற்றும் ஐந்து மடங்குக்குக் குறையாத அபராதம் விதிக்கப்படும், 2001-ம் ஆண்டு பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதியுதவி மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் வருவாய் சட்டத்தின் பிரிவு 4(1)(b) இன் கீழ் குற்றச்சாட்டுகள் பதிவு செய்யப்பட்டன. சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் வருமானத்தின் தொகை அல்லது மதிப்பு அல்லது RM5 மில்லியன், குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் எது அதிகமோ அது.

அரசு துணை வழக்கறிஞர் நூர் ஜலிசான் லாசரஸ் வழக்கு தொடர்ந்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் கே.ரேணுகா மற்றும் வி.ஐயாசாமி ஆகியோர் ஆஜராகினர்.

நீதிபதி ஹெலினா சுலைமான் ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடன் RM40,000 ஜாமீன் வழங்க அனுமதித்தார் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது அனைத்துலக கடப்பிதழை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்கவும், ஒவ்வொரு மாதமும் ஒரு காவல் நிலையத்தில்  ஆஜராகவும் உத்தரவிட்டார். வழக்கிற்கு ஆகஸ்ட் 19 ஐ நிர்ணயித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here