அரசு ஊழியர் கடனை திருப்பி செலுத்தும் தொகை அதிகரித்திருப்பது குறித்து கவலை

வங்கி அதன் அடிப்படை விகிதத்தை (BR) மாற்றியமைத்த பிறகு ஒரு மாதத்திற்கு RM600 க்கும் அதிகமாக தனது தனிநபர் கடனை திருப்பிச் செலுத்துவது குறித்து ஒரு அரசு ஊழியர் அதிர்ச்சி தெரிவித்தார். தனது தற்போதைய கடனைத் திருப்பிச் செலுத்துவது ஒரு மாதத்திற்கு RM1,450 என்று கூறினார்.ஆனால் சரிசெய்ததைத் தொடர்ந்து, அடுத்த மாதம் முதல் RM2,072 செலுத்த வேண்டும்.

வங்கி அதன் BR ஐ உயர்த்துவதாக அறிவித்த பிறகு, நான் ஒவ்வொரு மாதமும் RM2,000 க்கு மேல் செலுத்த வேண்டும். பொருட்களின் விலை உயர்ந்து வரும் நிலையில், என் குடும்பத்தை நடத்தும் செலவை தாங்க எனக்கு என்ன மிச்சம்?” அவர் எஃப்எம்டியிடம் புகார் செய்தார்.

ஜூன் 8 அன்று, வங்கியிடமிருந்து அவருக்கு அதிகாரப்பூர்வ கடிதம் வந்தது, அதன் BR மே 20 முதல் 2.60% லிருந்து 2.85% ஆக அதிகரித்துள்ளது என்று சுட்டிக்காட்டினார். அவர் நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு RM100,000 தனிநபர் கடனைப் பெற்றார், அதைத் தீர்க்க இன்னும் இரண்டு வருடங்கள் உள்ளன.

ஒரே இரவில் கொள்கை விகிதம் (OPR) உயர்த்தப்படுவதற்கு முன்பு முழுமையான ஆய்வு செய்யப்படவில்லை என்று புகார் கூறிய அவர், இந்த கூர்மையான அதிகரிப்பால் அதிர்ச்சியடைந்ததாகவும், அரசாங்கத்தின் மீது ஏமாற்றமடைந்ததாகவும் கூறினார்.

பேங்க் நெகாரா மலேசியாவின் OPR இல் 25 அடிப்படை புள்ளிகள் அதிகரித்து 2% ஆக உயர்ந்தது. நாட்டில் உள்ள உள்ளூர் வங்கிகள் தங்கள் BR ஐ உயர்த்துவதைக் கண்டுள்ளது. எனது கருத்துப்படி, அரசாங்கம் எடுக்கும் முடிவு மக்களை எவ்வாறு பாதிக்கிறது என்பதை ஆய்வு செய்வதற்கான ஒரு வழிமுறை தேவை.

பொருட்களின் விலை உயர்ந்து, அதற்கு மேல், அரசாங்கம் கடன் திருப்பிச் செலுத்தும் விகிதங்களை உயர்த்தினால், மக்கள் அதையெல்லாம் எவ்வாறு சமநிலைப்படுத்தப் போகிறார்கள்?

இன்னும் இரண்டு வருடங்களில் ஓய்வு பெறவிருக்கும் அரசு ஊழியர், தனது குடும்பத்தின், குறிப்பாக இன்னும் பள்ளியில் படிக்கும் தனது குழந்தைகளின் எதிர்காலத்தை நினைத்து வருத்தப்படுவதாகவும் கூறினார். எனக்கு குழந்தைகள் உள்ளனர். அவர்களில் மூன்று பேர் இன்னும் பள்ளியில் உள்ளனர். அவர்களில் இருவர் பல்கலைக்கழகத்தில் படிக்கிறார்கள். அவர்கள் இன்னும் தங்கள் பெற்றோரை நம்பியிருக்கிறார்கள். இப்போது அனைத்து பொருட்களின் விலையும் உயர்ந்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here