பள்ளி துப்புரவு பணியாளர்கள், காவலர்களுக்கு ஏன் குறைந்தபட்ச ஊதியம் வழங்கப்படவில்லை என PSM கேள்வி

பள்ளி துப்புரவு பணியாளர்கள் மற்றும் பாதுகாவலர்களுக்கு புதிய மாதாந்திர குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை வழங்காததற்கு ஒப்பந்ததாரர்கள் கூறிய காரணங்களை சோசியலிஸ் மலேசியா (PSM) தலைவர் ஒருவர் நிராகரித்துள்ளார். அவை வெறும் சாக்குப்போக்கு என்று கூறினார்.

நாட்டின் பல்வேறு பகுதிகளில் நடத்தப்பட்ட ஒரு எளிய ஆய்வின் அடிப்படையில், PSM மையக் குழு உறுப்பினர் ராணி ராசையா, 10 பள்ளிகளில் ஏழு பள்ளிகளில் துப்புரவுப் பணியாளர்கள் மற்றும் காவலர்கள் குறைந்தபட்ச மாத ஊதியம் RM1,500 பெறத் தவறிவிட்டனர் என்று கூறினார்.

ஒப்பந்ததாரர்கள், அரசாங்கத்துடன் தாங்கள் கையெழுத்திட்ட ஒப்பந்தங்கள் புதிய குறைந்தபட்ச ஊதிய உத்தரவுக்கு முந்தையவை என்று கூறி இதைப் பாதுகாத்தனர். இந்த ஒப்பந்ததாரர்கள், மாவட்டக் கல்வி அலுவலகங்களிலிருந்து (PPD) புதிய ஊதியம் குறித்த எந்த உத்தரவும் தங்களுக்கு வரவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

ஏன் ஒப்பந்தங்கள் சரிசெய்யப்படவில்லை அல்லது மே மாத சம்பளத்திற்கான பிற ஏற்பாடுகள் செய்யப்படவில்லை?” ராணி வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

புதிய குறைந்தபட்ச ஊதியம் RM1,500 மே 1 முதல் அமலுக்கு வந்தது. ஐந்துக்கும் குறைவான தொழிலாளர்களைக் கொண்ட முதலாளிகளுக்கு இப்போதைக்கு விலக்கு அளிக்கப்படும். புதிய கட்டணங்கள் அடுத்த ஆண்டு ஜனவரியில் அமலுக்கு வரும்.

புதிய குறைந்தபட்ச ஊதியம் குறித்து ஒப்பந்ததாரர்களுக்கு கல்வி அமைச்சகம் விளக்கம் அளித்துள்ளதா என்று ராணி கேட்டார். மேலும் நிலுவைத் தொகை எப்படி வழங்கப்படும் என்றும் கேள்வி எழுப்பியுள்ளார்.

2013 இல் குறைந்தபட்ச ஊதியம் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டபோது, ​​பெரும்பாலான பள்ளி துப்புரவு பணியாளர்கள் மற்றும் காவலர்கள் தங்கள் பழைய ஊதியத்தை ஆண்டு முழுவதும் தொடர்ந்து பெற்றதாக ராணி கூறினார்.

இது, இந்த ஆண்டின் இறுதிக்குள் ஒவ்வொன்றும் RM1,200 நிலுவைத் தொகையை உருவாக்கியது என்றும், அந்தத் தொகை “மறக்கப்பட்டது” என்றும் அவர் கூறினார்.

குறைந்தபட்ச ஊதியம் மறுக்கப்படும் அனைத்து மாதங்களுக்கும் இந்த தொழிலாளர்கள் RM300 ஏமாற்றப்பட மாட்டார்கள் என்பதற்கு என்ன உத்தரவாதம் உள்ளது?” ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்கள் மீண்டும் பாதிக்கப்படாமல் இருப்பதை அரசாங்கம் உறுதி செய்ய வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here