போதைப்பொருள் பாவனையில் வாகனம் ஓட்டி உயிரிழப்பை ஏற்படுத்தியதாக தொழிற்சாலை ஊழியர் விசாரண கோரினார்

பெக்கானில்   கடந்த வாரம் இங்குள்ள KM55 Jalan Kuantan-Segamat இல் போதைப்பொருள் உட்கொண்டு வாகனம் ஓட்டி ஒரு ஆசிரியரின் மரணத்திற்கு காரணமான தொழிற்சாலை ஊழியர் ஒருவர் இன்று இங்குள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

32 வயதான Yeoh Boon Chin, போதைப்பொருளின் கீழ் வாகனம் ஓட்டியதற்காகவும், ஆசிரியரின் மகளுக்கு காயங்களை ஏற்படுத்தியதற்காகவும் மற்றொரு குற்றச்சாட்டையும் அவர் மறுத்து விசாரணை கோரினார். மாஜிஸ்திரேட் வஹிதா ஜைனால் ஆபிதீன் முன்னிலையில் அவர் மனு செய்தார்.

முதல் வழக்கில், நெகிரி செம்பிலானின் ஜெமாஸைச் சேர்ந்த யோ, போதைப்பொருளின் கீழ் வாகனத்தை ஓட்டி அதன் கட்டுப்பாட்டை இழந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. இதன் விளைவாக மைவியில் இருந்த பயணி அஸ்லினா முகமது 51, ஜூன் 26 அன்று மாலை 4 மணியளவில் இறந்தார்.

சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 44(1)(a) இன் கீழ் இந்தக் குற்றச்சாட்டு பதிவு செய்யப்பட்டது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக 15 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM100,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும்.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டில், அஸ்லினாவின் 21 வயது மகள் ஐன் ஷபியா அகமது ஷஹருக்கு அதே இடம், நேரம் மற்றும் தேதியில் காயங்களை ஏற்படுத்தியதாக யோஹ் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டு அதே சட்டத்தின் பிரிவு 44(1A)(a) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்டது, இது 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் RM50,000 க்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

நீதிமன்றம் இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடன்  RM8,000 ஜாமீன் வழங்கியது  மற்றும் ஆகஸ்ட் 30 ஆம் தேதி வழக்குக்கான தேதி நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here