கல்வந்த் சிங் இறுதி முறையீடு தள்ளுபடி: நாளை சிங்கப்பூரில் தூக்கிலிடப்படவுள்ளார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: போதைப்பொருள் கடத்தல் வழக்கில் தண்டனை பெற்ற மலேசியர் ஒருவரின் மரணதண்டனைக்கு தடை விதிக்கக் கோரிய இறுதி மேல்முறையீட்டை சிங்கப்பூர் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்துள்ளது. கல்வந்த் சிங் நாளை சிங்கப்பூரில் தூக்கிலிடப்படுகிறார்.

அவர் நாளை காலை தூக்கிலிடப்படுவார் என்று லிபர்ட்டிக்கான வழக்கறிஞர்கள் உரிமைக் குழு ஒரு குறுகிய ட்விட்டர் பதிவில் தெரிவித்துள்ளது.

32 வயதான கல்வந்த், 60.15 கிராம் டைமார்ஃபின் வைத்திருந்ததாகவும், 120.9 கிராம் போதைப்பொருளை கடத்தியதாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். அவர் 23 வயதில் கைது செய்யப்பட்டார் மற்றும் கடந்த ஒன்பது ஆண்டுகளாக சிறையில் இருந்தார்.

பல உரிமை ஆர்வலர்கள் மற்றும் குழுக்கள் மரணதண்டனை அறிவிப்பை விமர்சித்ததுடன், சிங்கப்பூர் திட்டமிட்ட மரணதண்டனையை நிறுத்தவும், மேலும் மரணதண்டனைக்கு தடை விதிக்கவும் மற்றும் அனைத்துலக தரத்திற்கு ஏற்ப அதன் சட்டத்தை கொண்டு வரவும் அழைப்பு விடுத்தது.

போதைப்பொருள் குற்றங்களுக்கு மரணதண்டனையைத் தொடர சிங்கப்பூரின் ஆர்வம் “நியாயமான விசாரணைக்கான உரிமையை அப்பட்டமாக புறக்கணிப்பதாகும்” என்று கடந்த வாரம் மரண தண்டனை எதிர்ப்பு ஆசியா நெட்வொர்க் (Adpan) கூறியது.

மலேசியாவைச் சேர்ந்த நாகேந்திரன் கே தர்மலிங்கம் கடந்த ஏப்ரல் 27ஆம் தேதி ஹெராயின் கடத்தியதற்காக சிங்கப்பூரில் தூக்கிலிடப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here