புதிதாக பணியமர்த்தப்பட்ட இந்தோனேசிய வீட்டு பணிப்பெண்கள் ஜூலை 1 முதல் வரத் தொடங்கவிருக்கின்றனர்: சரவணன்

இந்தோனேசியாவில் இருந்து புதிதாக பணியமர்த்தப்பட்ட வீட்டு பணிப்பெண்கள், இந்த மாத தொடக்கத்தில் இருந்து நாட்டிற்கு வருகிறார்கள் என்று மனிதவளத்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் தெரிவித்தார்.

கம்போடியா மற்றும் பங்களாதேஷ் போன்ற பிற நாடுகளுடன் ஒப்பிடுகையில், மலேசியாவில் பெரும்பாலான முதலாளிகள் இந்தோனேசியாவிலிருந்து வீட்டு உதவியாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்த விரும்புகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

பெரும்பாலான முதலாளிகள் இந்தோனேசிய வீட்டு உதவியாளர்களை விரும்புகிறார்கள்.ஆனால் தொழிலாளர்களின் எண்ணிக்கையின் அடிப்படையில், உள்துறை அமைச்சகத்துடன் (KDN) சரிபார்க்கப்பட வேண்டும். ஏனெனில் மனித வள அமைச்சகம் ஆவணங்கள் மற்றும் நிர்வாகத்தை மட்டுமே செயலாக்குகிறது என்று அவர் கூறினார்.

தமிழ் இளையோர் மணி கழகத்தின் கோப்பெங் கிளைக் கட்டிடத்திற்கான அடிக்கல் நாட்டும் நிகழ்வில் இன்று கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களை சந்தித்த போதே தாப்பா நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான சரவணன் மேற்கண்டவாறு தெரிவித்தார்.

இந்தோனேசியா, வங்கதேசம், கம்போடியா ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவது தொடர்பான பிரச்னை விரைவில் தீர்க்கப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதாக ஜூன் 7ஆம் தேதி சரவணன் கூறியதாகக் கூறப்படுகிறது.

இதற்கிடையில், கம்போடியாவில் இருந்து வீட்டுப் பணியாளர்களை அழைத்து வரும் நோக்கத்திற்காக கம்போடியாவுடன் இணைந்து பணியாற்றுவதற்கான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் (MoU) தொடர்பான முன்மொழிவை தனது அமைச்சகம் அமைச்சரவைக்கு முன்வைக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

நாங்கள் இன்னும் செயல்பாட்டில் இருக்கிறோம். அதற்கு நேரம் எடுக்கும். ஆனால் நாங்கள் அதை விரைவுபடுத்த முயற்சிக்கிறோம். வெளிநாட்டுப் பணியாளர்களை குறிப்பாக வீட்டுப் பணியாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கான உத்தேச புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை அமைச்சரவையில் முன்வைப்பேன். கம்போடியாவில் சம்பா குழுவைச் சேர்ந்த முஸ்லீம் பணிப்பெண்கள் ஆர்வமாக உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

ஒத்துழைப்பு தொடர்பில் கம்போடிய அரசாங்கத்துடன் கலந்துரையாடியதாகவும், எதிர்வரும் காலங்களில் அவர்கள் நாட்டில் பணியாற்றுவதற்கான வாய்ப்பு வழங்கப்படும் எனவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

வெளிநாட்டு தொழிலாளர் மையப்படுத்தப்பட்ட மேலாண்மை அமைப்பை (FWCMS) வழங்கும் பெஸ்டினெட் உட்பட 25 வங்காளதேச நிறுவனங்களை முகவர்களாகத் தேர்ந்தெடுத்ததில் முறைகேடுகள் நடந்ததாகக் கூறப்படும் மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) விசாரணையைத் தொடர்ந்து வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்கான ஆட்சேர்ப்பு செயல்முறை பாதிக்கப்பட்டதா என்று கேட்கப்பட்டது. அவர்கள் தொடர்பில்லாதவர்கள் என்று சரவணன் கூறினார்.

பெஸ்டினெட் மீதான எம்ஏசிசியின் விசாரணைக்கும் இதற்கும் எந்தத் தொடர்பும் இல்லை. ஏனெனில் எனது அமைச்சகம் வழக்கமாக உள்துறை அமைச்சகத்தின் மூலம் பயன்படுத்தப்பட்ட அமைப்பு முறைகளைப் பின்பற்றுகிறது. நாங்கள் கணினி மூலம் விவரங்களை சேகரிப்பதால் அது எதையும் பாதிக்காது.

ஒருவேளை பெஸ்டினெட் MACC உடன் ஒத்துழைப்பதில் மும்முரமாக இருக்கலாம், சிறிது தாமதம் இருக்கலாம். ஆனால் ஒட்டுமொத்தமாக எந்த விளைவும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here