முன்னாள் ஜப்பான் பிரதமர் அபே மீது துப்பாக்கிச் சூடு நடத்திய சந்தேக நபர் வெடிகுண்டு தயாரிக்க முயன்றதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது

டோக்கியோ: ஜப்பான் முன்னாள் பிரதமர் ஷின்சோ அபேவை சுட்டுக் கொன்றதாக கைது செய்யப்பட்ட சந்தேக நபர், தான் வெடிகுண்டு தயாரிக்க முயன்றதாக போலீசாரிடம் கூறியதாக, கியோடோ செய்தி நிறுவன அறிக்கையை மேற்கோள் காட்டி ஸ்புட்னிக் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

41 வயதான டெட்சுயா யமகாமி, அவர் பல துப்பாக்கிகளை உருவாக்கினார் என்றும், ஆதாரங்கள் கியோடோவிடம் ஞாயிற்றுக்கிழமை தெரிவித்தன. நாராவில் உள்ள தாக்குதலாளியின் வீட்டில் வெள்ளிக்கிழமை துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவர் பயன்படுத்திய துப்பாக்கியைப் போன்ற துப்பாக்கிகளை போலீசார் கண்டுபிடித்து பறிமுதல் செய்துள்ளனர்.

ஜப்பானின் நாரா நகரில் வெள்ளிக்கிழமை காலை பிரச்சார உரையின் போது அபே தாக்கப்பட்டார். யமகாமி அரசியல்வாதியை பின்னால் இருந்து அணுகி சுமார் 10 மீட்டர் (33 அடி) தூரத்தில் இருந்து இரண்டு முறை துப்பாக்கியால் சுட்டார். அபே சுயநினைவுடன் இருப்பதாகவும் ஆனால் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லும் வழியில் அவரது உடல்நிலை மோசமடைந்ததாகவும், “இதயம் மற்றும் நுரையீரல் அடைப்புடன்” அவர் ஆபத்தான நிலையில் இருப்பதாகவும் போலீசார் தெரிவித்தனர். பின்னர், நாரா மருத்துவ பல்கலைக்கழக மருத்துவமனை, அவர் இறந்துவிட்டதாக அறிவித்தது.

கியோடோவின் கூற்றுப்படி, யமகாமி ஞாயிற்றுக்கிழமை வழக்குரைஞர்களிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டார். அவரது நோக்கத்தைப் பற்றி கேட்டபோது, ​​அபேவுடன் தொடர்புடையதாக அவர் நம்பும் ஒரு மத அமைப்புக்கு அவரது தாயார் “பெரிய நன்கொடை” அளித்ததாகக் கூறினார். மேலும் அவர் குழுவின் மீது வெறுப்பைக் கொண்டிருந்தார்.

யமகாமி ஆரம்பத்தில் “குழுவின் நிர்வாகியை” தாக்க நினைத்ததாகவும், ஆனால் தனது எண்ணத்தை மாற்றிக்கொண்டு அதற்கு பதிலாக அபேவை குறிவைக்க முடிவு செய்ததாகவும் கியோடோவிடம் வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here