நாளை நிகழவிருக்கும் supermoon நிகழ்வைக் காண மலேசியர்களுக்கு மீண்டும் ஒரு வாய்ப்பு

நாளை (ஜூலை 13) மாலை 5.09 மணிக்கு நிகழும் என்று எதிர்பார்க்கப்படும் supermoon நிகழ்வைக் காண மலேசியர்கள் மீண்டும் ஒரு வாய்ப்பைப் பெற்றுள்ளனர். 357,263 கிலோமீட்டர்கள் (கிமீ) தொலைவில் பெரிஜி என குறிப்பிடப்படும் சந்திரன் பூமிக்கு மிக அருகில் இருப்பதால் இந்த நிகழ்வு நிகழும் என்று மலேசிய விண்வெளி ஏஜென்சி (MYSA), அதன் அதிகாரப்பூர்வ போர்டல் வழியாக அறிவித்தது.

சந்திரன் 0.0549 என்ற சராசரி விசித்திரத்துடன் நீள்வட்ட சுற்றுப்பாதையில் பூமியைச் சுற்றி வருகிறது. எனவே, பூமியிலிருந்து சந்திரனின் சராசரி தூரம் எல்லா நேரங்களிலும் மாறுபடும், நெருங்கிய சராசரி தூரம் (பெரிஜி) 363,396 கிமீ மற்றும் தொலைதூர சராசரி தூரம் (அபோஜி) 405,504 கிமீ ஆகும்.

supermoon நிகழ்வைக் காண மலேசியர்கள் மீண்டும் ஒரு வாய்ப்பைப் போது, ​​ஒரு முழு நிலவு சாதாரண முழு நிலவை விட ஏழு சதவிகிதம் பெரியதாக தோன்றும், மேலும் ஒரு மைக்ரோமூனை விட 14% பெரியதாகவும் 30% பிரகாசமாகவும் தோன்றும் என்று அது கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here