மெகா தடுப்பூசி மையங்களை (PPVs) மீண்டும் திறக்க வேண்டிய அவசியமில்லை என்கின்றனர் சுகாதார நிபுணர்கள்

கோவிட்-19 தொற்றுகள் அதிகரித்துள்ள போதிலும், மேலும் தொற்றுநோய்க்கான புதிய மாறுபாடு Omicron BA.5 தோன்றினாலும், மெகா தடுப்பூசி மையங்களை (PPVs) மீண்டும் திறக்க வேண்டிய அவசியமில்லை என்று  இரண்டு சுகாதார நிபுணர்கள் ஆலோசனை வழங்கியுள்ளனர்.

மலேசிய மருத்துவ சங்கத்தின் தலைவர் டாக்டர் கோ கர் சாய் கூறுகையில், புத்ராஜெயா மெகா பிபிவிகளை மீண்டும் திறக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை. ஏனெனில் பல தனியார் பொது பயிற்சியாளர்கள் இன்னும் குறைந்த திறனில் செயல்படுகிறார்கள். எனவே, அதிகரித்து வரும் கோவிட் -19 தொற்றுகளின் எண்ணிக்கையை அவர்களால் இன்னும் கையாள முடிகிறது என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

கோவிட் -19 க்கு எதிரான போராட்டத்தில் பூஸ்டர் டோஸ்களின் முக்கியத்துவத்தை கோ குறிப்பிட்டார். மலேசியா முதல் பூஸ்டர் டோஸின் முழுமையான பாதுகாப்பை அடைந்துள்ளதது. குறிப்பாக பெரியவர்கள் மத்தியில். இருப்பினும், இரண்டாவது பூஸ்டர் டோஸை எடுக்க பலர் இன்னும் தயங்குவதாக அவர் கூறினார்.

மோனாஷ் பல்கலைக்கழக மலேசியாவின் பொது சுகாதார ஆய்வாளர் மார்க் சியோங், PPV களை மீண்டும் திறக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை, ஏனெனில் இது அதிக செலவுகள் மற்றும் கூட்டத்தை ஏற்படுத்தும். மெகா பிபிவிகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்டால், பொதுமக்கள் தொற்றுநோய் அபாயத்திற்கு மிகவும் பாதிக்கப்படுவார்கள்.

சமூக ஆரம்ப சுகாதார வழங்குநர்களுடன் அரசாங்கம் இணைந்து பணியாற்ற வேண்டும், இதனால் சமூக கிளினிக்குகள் மற்றும் மருந்தகங்களில் பூஸ்டர் டோஸ்கள் எளிதாகக் கிடைக்கும். பூஸ்டர் ஷாட்கள் எங்கு கிடைக்கும். சம்பந்தப்பட்ட கட்டணங்கள் மற்றும் தடுப்பூசிகளின் வகை, குறிப்பாக சமூக வலைத்தளங்கள் மூலம் அனைத்து தகவல்களையும் தெளிவாகவும், தொடர்ச்சியாகவும் அரசாங்கம் வெளியிட வேண்டும் என்று சியோங் கூறினார்.

முன்னதாக, பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், ஏழு மில்லியன் மக்கள் இன்னும் தங்கள் பூஸ்டர் டோஸை எடுக்கவில்லை என்றும் உடனடியாக அவ்வாறு செய்யுமாறு அறிவுறுத்தினார். PPV களை மீண்டும் திறக்கும் திட்டம் உள்ளதா என்று கேட்டதற்கு, அது சுகாதார அமைச்சகத்தின் கையில் உள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here