நண்பரை கொன்றதாகவும் சட்டவிரோதமாக ஆயுதம் வைத்திருந்ததாகவும் ஆடவர் மீது குற்றச்சாட்டு

காஜாங்கில் கடந்த வாரம், சுங்கை கபாய் அருகே உள்ள டூரியான் பழத்தோட்டத்தில் நண்பர் ஒருவர் தவறுதலாக சுட்டுக் கொன்றதற்காக, மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் இன்று குற்றம் சாட்டப்பட்டார். 43 வயதான சாலி ஹாஷிம், நீதிபதி முஹம்மது நூர் ஃபிர்தௌஸ் ரோஸ்லி முன்னிலையில் குற்றச்சாட்டை மறுத்து விசாரணை கோரினார்.

கடந்த ஜூலை 6 ஆம் தேதி அதிகாலை 4.30 மணியளவில் இங்குள்ள பத்து 18, உலு லங்காட்டின் சுங்கை கபாய் வனப் பகுதியில் முகமட் இஸ்வான் அஹ்மத் ஷக்ரி (32) என்பவருக்கு மரணத்தை ஏற்படுத்தியதாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 304(A) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டு, குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் வழங்கப்படும்

அதே இடம் மற்றும் தேதி நண்பகல் நேரத்தில் சரியான அனுமதி இல்லாமல் ஸ்டீவன்ஸ் எண். ஸ்டீவன்ஸ் ஆஃப்-26 என்ற துப்பாக்கியை வைத்திருந்த குற்றச்சாட்டையும் அவர் மறுத்தார்.

குற்றத்திற்காக அவர் மீது துப்பாக்கிச் சட்டம் 1960 பிரிவு 8 (a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால்  ஏழு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அதிகபட்சமாக RM10,000 அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

சாலி மற்றொரு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில், மாஜிஸ்திரேட் சியாஹ்ருல் சஸ்லி முகமட் சைன் முன், அனுமதியின்றி ஏழு தோட்டாக்களை வைத்திருந்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். துப்பாக்கிச் சட்டம் 1960 இன் பிரிவு 8 (a) இன் கீழ் உருவாக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டையும் அவர் மறுத்தார்.

கடந்த ஜூலை 8 ஆம் தேதி காலை 11.30 மணியளவில், ஹுலு லங்காட்டின் கம்போங் சுங்கை லூயியில் உள்ள ஒரு வீட்டில் இந்த குற்றம் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. மூன்று குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் அந்த நபருக்கு RM13,000 ஜாமீன் வழங்கப்பட்டது மற்றும் இரு நீதிமன்றங்களும் ஆகஸ்ட் 26 அன்று குறிப்பிடப்பட உள்ளன.

இரண்டு வழக்குகளிலும் துணை அரசு வழக்கறிஞர்கள் சித்தி நூர் லியானா முகமட் சுலைமான் மற்றும் நூருல் ஹுஸ்னா அம்ரான் ஆகியோர் வழக்கு தொடர்ந்தனர், அதே சமயம் வழக்கறிஞர் ரோலண்ட் எங்கன் சாலி  சார்பில் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here