சரவணன், ஹம்சாவை மறந்துவிடுங்கள்; இந்தோனேசியாவுடன் பிரதமர் நேரடியாகப் பேச்சுவார்த்தை நடத்த வேண்டும்

இந்தோனேசியாவில் இருந்து மலேசியாவிற்கு தொழிலாளர்களை வருவிக்க அந்நாடு முடக்கி இருப்பது தொடர்பில்  இரண்டு அமைச்சர்களிடம்  இருக்கும் கருத்துகள் பெறுவதை விடுத்து  பிரதமர் நேரடியாக இந்த விவகாரத்தை கையாள வேண்டும் என்று லிம் குவான் எங் கூறுகிறார்.

மலேசியா பணவீக்க அழுத்தங்கள், பலவீனமான ரிங்கிட் மற்றும் தொழிலாளர் பற்றாக்குறையை எதிர்கொண்டுள்ள இக்கால கட்டத்தில் ஜகார்த்தாவின் முடக்கம் வந்துள்ளது என்று டிஏபி தலைவர் கூறினார்.

நாட்டில் 1.2 மில்லியன் தொழிலாளர்கள் பற்றாக்குறையாக இருப்பதால், தோட்டம் மற்றும் கையுறை தொழில்கள் ர21 பில்லியன் அளவுக்கு இழப்பை எதிர்கொள்வதாகக் கூறிய அவர், மற்ற துறைகளையும் சேர்த்தால் இது அதிகமாக இருக்கலாம் என்றும் கூறினார். இந்த அவநம்பிக்கையான விவகாரம் கண்டிக்கத்தக்கது. இது பிரதமரின் தனிப்பட்ட தலையீட்டால் எளிதில் தீர்க்கப்படும்.

இதுபோன்ற ஒரு பெரிய பொருளாதார மற்றும் இராஜதந்திர விஷயத்தில் தனிப்பட்ட முறையில் தலையிடுவதற்குப் பதிலாக, இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க மனித வளங்கள் மற்றும் உள்துறை அமைச்சகங்களை ஒப்படைத்துள்ளார் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

முதலில் இந்தப் பிரச்சனையை உருவாக்குவதற்கு உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுதீன் மற்றும் மனித வளத்துறை அமைச்சர் எம் சரவணன் ஆகியோர்தான் காரணம் என்றும், வணிக சமூகமும் மக்களும் இந்த முட்டுக்கட்டைக்கு உடனடித் தீர்வு காண விரும்புவதாகவும் பாகன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான லிம் தெரிவித்தார்.

ஒப்பந்தத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள நிபந்தனைகளுக்கு எதிராக மலேசியா சென்றதாக இந்தோனேசியா கூறியபோது, ​​சரவணனின் பதில் “பரிதாபகரமானது மற்றும் பொறுப்பற்றது” என்று லிம் கூறினார். இந்தோனேசிய தூதர் ஹெர்மோனோவின் குற்றச்சாட்டுகளை சரவணன் மறுக்கவில்லை. ஆனால் உள்துறை அமைச்சகத்துடன் அவசரமாக விவாதிப்பேன் என்று அவர் கூறினார்.

இந்தோனேசியப் பணிப்பெண்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்ய குடிவரவுத் துறையின் Maid Online System (MOS) தொடர்ந்து பயன்படுத்துவதால், மலேசியாவிற்குள் நுழையும் அனைத்து இந்தோனேசிய தொழிலாளர்களுக்கும் இந்தோனேசியா தற்காலிக முடக்கத்தை விதித்துள்ளதாக ஹெர்மோனோ கூறியிருந்தார்.

இந்தோனேசிய தொழிலாளர்கள் பணி அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்கும் முன் சுற்றுலா விசாவைப் பயன்படுத்தி நாட்டிற்குள் நுழைய இது அனுமதிக்கிறது. மலேசியாவிற்கும் இந்தோனேசியாவிற்கும் இடையில் வீட்டுப் பணியாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்தல் மற்றும் பாதுகாப்பது தொடர்பான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தின் கீழ், பணிப்பெண்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதற்காக Maid Online System (MOS) மட்டுமே பணிப்பெண்களை அழைத்து வர வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here