இஸ்லாத்தை இழிவுபடுத்தியதாக நம்பப்படும் ஆடவர் கைது

செர்டாங்: இஸ்லாம் மதத்தை இழிவுபடுத்தியதாக நம்பப்படும் 39 வயது நபரை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். செர்டாங் OCPD உதவி ஆணையர் A. A. அன்பழகன் கூறுகையில், சந்தேக நபர் புக்கிட் கூச்சாய், பூச்சோங் பத்து 8 இல் உள்ள வீட்டில் கைது செய்யப்பட்டார்.

ஜூலை 17 அன்று சைபர்ஜெயா காவல் நிலையத்தில் பதிவு செய்யப்பட்ட போலீஸ் புகாரின் பேரில் சந்தேக நபர் மதியம் 12.30 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டார் என்பதை அவர் உறுதிப்படுத்தினார். இந்த வழக்கை புக்கிட் அமான் சிஐடி சிறப்பு புலனாய்வுப் பிரிவினர் விசாரித்து வருகின்றனர்  என்று ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூலை 17) தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

இந்த வழக்கு சமரசம், ஒற்றுமையின்மை அல்லது பகைமை, வெறுப்பு அல்லது தீய எண்ணம் போன்ற உணர்வுகளை ஏற்படுத்துதல் அல்லது நல்லிணக்கம் அல்லது ஒற்றுமையைப் பேணுவதைத் தப்பெண்ணம் செய்வது, மதம் மற்றும் நெட்வொர்க் வசதிகளை தவறாகப் பயன்படுத்துதல் என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்றார். முதலாவது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 298A இன் கீழ் ஒரு குற்றமாகும், இரண்டாவது தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டத்தின் பிரிவு 233 இன் கீழ் ஒரு குற்றமாகும்.

வாய் மற்றும் மூக்கில் ரத்தம் தோய்ந்த நிலையில் இருக்கும் ஒரு நபரின் வீடியோக்கள் மற்றும் படங்கள் சமூக வலைதளங்களிலும் வாட்ஸ்அப்பிலும் பரவி வருகிறது. முன்னதாக, அந்த நபர் முகமது நபியை இழிவுபடுத்தியதாக ஒரு வீடியோ சமூக ஊடகங்களில் பரப்பப்பட்டது.

புக்கிட் கூச்சாய், பூச்சோங்கில் உள்ள ஒரு வீட்டில் ஒரு குழுவினர் அந்த நபரை எதிர்கொண்டனர். அவருக்கு உடல் ரீதியான  பிரச்சினை இருப்பதாக  நம்பப்படுகிறது. அந்த நபர் தாக்கப்பட்டாரா என்பது குறித்து போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருவதாக ஏசிபி அன்பழகன் தெரிவித்தார்.

பொதுமக்கள் தங்கள் கைகளில் விஷயங்களை எடுத்துக் கொள்ள வேண்டாம் என்றும் அதிகாரிகள் விசாரணை நடத்த அனுமதிக்க வேண்டும் என்றும் நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here