மானிய பொருட்கள் கசிவு குறித்து அரசின் பொறுமையை சோதிக்க வேண்டாம்: நந்தா

மானிய விலையில் வழங்கப்படும் பொருட்கள் கசிவை நிவர்த்தி செய்வதில் அரசாங்கத்தின் பொறுமையை தவறாகப் புரிந்து கொள்ள வேண்டாம் என்று அனைத்து தரப்பினரும் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகாரங்கள் (KPDNHEP) அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ அலெக்சாண்டர் நான்டா லிங்கி கூறினார்.

மானியம் வழங்கப்படும் பொருட்களின் கசிவை ஒழிப்பதற்கான முயற்சிகளை அமலாக்க முகமைகளின் முழு இயந்திரத்துடன் தனது அமைச்சகம் இப்போது திரட்டி வருவதாக நந்தா கூறினார். இந்த நேரத்தில் செயலில் தணிக்கை செயல்முறை மூலம் கசிவை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான முயற்சிகள் தொடரும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

மானிய விலை பொருட்களை கடத்தல் மற்றும் துஷ்பிரயோகம் செய்வதில் மூளையாக செயல்பட்ட பொறுப்பற்ற தரப்பினரை குறிவைத்து இந்த செய்தி உள்ளது, நாங்கள் உங்களுக்காக வருகிறோம். தாமதமாகும் முன் நிறுத்துங்கள். தகுதியான மலேசியர்களின் உரிமைகளை மறுக்கும் பெரும் லாபத்தைக் கண்டு கண்மூடித்தனமாக இருக்காதீர்கள் என்று அவர் கூறினார்.

இன்று மக்களவையில் நடைபெற்ற வாய்மொழி கேள்வி-பதில் அமர்வின் போது எதிர்க்கட்சித் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் எழுப்பிய மானியப் பொருட்கள் கசிவு மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அதிகரிப்பு குறித்து பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோபின் விளக்கத்தை மேற்கோள் காட்டி அவர் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

இதற்கிடையில், ஒரு கிலோகிராம் பாலிபேக்கில் சமையல் எண்ணெய் தேவைப்படுபவர்களுக்கு, குறிப்பாக B40 க்கு உதவுவதை நோக்கமாகக் கொண்டது என்று நந்தா நினைவுபடுத்தினார். RM2.50 இல், இது உலகின் மலிவான தரமான சமையல் எண்ணெய் என்றும், B40 குழுவிற்கு மட்டுமே ஒதுக்கப்பட்டிருப்பதால், உணவுத் துறை அல்லது எண்ணெய் சார்ந்த பொருட்களின் உற்பத்தி போன்ற வணிக ஆபரேட்டர்களால் வாங்கக் கூடாது என்றும் அவர் கூறினார்.

வணிக பயன்பாட்டிற்கு பேக்கேஜ் செய்யப்பட்ட சமையல் எண்ணெயைப் பயன்படுத்த அனுமதிக்காத சப்ளை கட்டுப்பாட்டுச் சட்டம் 1961 இன் விதிகளின்படி KPDNHEP மூலம் அரசாங்கத்திற்கு அதிகாரம் இருந்தாலும், அரசாங்கத்திற்கு இன்னும் விருப்புரிமை உள்ளது என்றார்.

எனவே, KPDNHEP மூலம் அரசாங்கத்திற்கு இன்னும் விருப்புரிமை உள்ளது. ஏனெனில் சிறு வியாபாரிகள் உட்பட பல்வேறு தரப்பினர் கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளாக கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் விளைவுகளிலிருந்து மீள முயற்சிக்கின்றனர்.  இதற்கிடையில், போக்குவரத்து அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வீ கா சியோங் தனது முகநூலில் பதிவிட்ட பதிவில், அமர்வின் போது எழுப்பப்பட்ட கேள்விகளுக்கு பிரதமர் விரிவான விளக்கத்தை அளித்துள்ளார்.

Syabas Yang Amat Berhormat  மக்கள் நலன் பாதுகாக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதற்கான அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கைகளை விளக்குவதன் மூலம் (கேள்விகளுக்கு) அமைதியாகவும் சுருக்கமாகவும் பதிலளித்ததற்காக, குறிப்பாக இப்போது உலகம் முழுவதும் நிலவும் பணவீக்கத்தின் காரணமாக சவால்களை எதிர்கொண்டார் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here