மலேசியர்களில் 95% காய்கறிகளை சரியான விகிதத்தில் உட்கொள்வதில்லை

சுகாதார அமைச்சகத்தின் கூற்றுபடி நாட்டின் 95% மக்கள் காய்கறிகளை உட்கொள்வதில்லை. இது கொழுப்பு கல்லீரல் நோய் மற்றும் இதயம் மற்றும் சிறுநீரக நோய்க்கான அபாயத்தை அதிகரிக்கும் காரணிகளில் ஒன்றாகும்.

இந்த கண்டுபிடிப்புகள் தேசிய சுகாதார மற்றும் நோயுற்ற ஆய்வு (NHMS) 2019 ஐ அடிப்படையாகக் கொண்டவை. இது நாட்டின் மக்கள்தொகையின் சுகாதார கல்வியறிவை அளவிட நான்கு ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை நடத்தப்படுகிறது என்று துணை சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் நூர் அஸ்மி கசாலி கூறினார்.

மலேசியாவில் பெரும்பாலான மக்கள் ஒரு வேளைக்கு ஒரு காய்கறியை மட்டுமே உட்கொள்வதாகவும், “கால் பாதி” அளவுக்கு காய்கறிகள் மற்றும் பழங்களை சாப்பிடுவதில்லை என்றும் அவர் கூறினார் (அதாவது, உணவில் கால் பகுதி அரிசி போன்ற தானியங்களால் ஆனது. மற்ற காலாண்டில் இறைச்சி மற்றும் பாதி பழங்கள் மற்றும் காய்கறிகள் போன்ற புரதங்கள் இருக்க வேண்டும்).

ஒரே வகைக் காய்கறிகளை மட்டும் சாப்பிடுவது உடல் நலத்துக்கு நல்லதல்ல, அதற்குப் பதிலாக பல வகையான நார்ச்சத்து, பல்வேறு வண்ணங்களில் உள்ள காய்கறிகளைச் சாப்பிட வேண்டும். நீங்கள் காய்கறிகளை சாப்பிடவில்லை என்றால், நீங்கள் ஊட்டச்சத்து குறைபாட்டால் பாதிக்கப்படுவீர்கள். அதே நேரத்தில் சர்க்கரை மற்றும் எளிய கார்போஹைட்ரேட்டுகளை அதிகமாக உட்கொள்வது கரிம சேர்மங்கள் கொழுப்பாக உடலில் பதிக்கப்படும்.

இது கொழுப்பு கல்லீரல் நோய்க்கு வழிவகுக்கும். இது நம் உடலில் உள்ள அமைப்பு சேதமடையும் வரை கல்லீரல் நன்றாக வேலை செய்யாது மற்றும் இதயம் மற்றும் சிறுநீரக நோய் போன்ற தொற்று அல்லாத நோய்களை (NCD) ஏற்படுத்துகிறது என்று அவர் 23 ஆவது தேசிய சுகாதார அறிவியல் கருத்தரங்கில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

NHMS 2019 இன் அடிப்படையில், நாட்டின் மக்கள்தொகையில் 1:15 என்ற விகிதம் பருமனாக இருப்பதாகவும், இடுப்பு சுற்றளவுடன் (வயிற்றுப் பருமன்) பெரிய வயிற்றில் கொழுப்பு உள்ளவர்கள் 90cmக்கு மேல் ஆண்கள் மற்றும் 80cm பெண்களாகவும் இருப்பதாக டாக்டர் நூர் அஸ்மி கூறினார். இந்த NCD சரிபார்க்கப்படாமல் விட்டால் பிரச்சினைக்கு வழிவகுக்கும். சமூகம் தங்கள் ஆரோக்கியத்தில் அக்கறை செலுத்துவதை உறுதி செய்வதற்காக தேசிய சுகாதார பரிசோதனை முயற்சியில் பங்கேற்க ஊக்குவிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

அடுத்த NHMS க்கு, தற்போதுள்ள சுகாதார வசதிகளைப் புரிந்துகொள்வதற்கும் பயன்படுத்துவதற்கும் அரசாங்கம் தேசிய சுகாதார எழுத்தறிவுக் கொள்கையை அறிமுகப்படுத்தும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here