உலகில் மிக வயதான பாண்டா கரடியான ஆன் ஆன் கருணைக்கொலை செய்யப்பட்டது

மனித பராமரிப்பில் உள்ள உலகின் மிக வயதான ஆண் ராட்சத பாண்டா கரடியான ஆன் ஆன் இன்று 35 வயதில் கருணைக்கொலை செய்யப்பட்டது. இது மனிதர்களின் 105 வயதுக்கு சமம் என்று அவர் வாழ்ந்த ஹாங்காங் தீம் பார்க் தெரிவித்துள்ளது.

 கடந்த சில வாரங்களாக அதன் உடல்நலம் சரியில்லாத அறிகுறிகளைக் காட்டியது, பாண்டா உணவு உட்கொள்ளும் அளவு குறைந்து இறுதியாக அவர் சாப்பிடுவதை நிறுத்தியது என  1999 முதல் அது  வாழ்ந்து வந்த  Ocean Park, the marine and animal facility தெரிவித்தது.

2016 இல் 38 வயதில் இறந்த உலகின் மிக வயதான பெண் ராட்சத பாண்டாவான ஜியா ஜியா  மற்றும் ஆன் ஆன் ஆகியவை சீன அரசாங்கத்தின் பரிசுகளாகும். ஓஷன் பார்க் ஆன் இழப்பை அறிவிப்பதில் மிகவும் வருத்தமாக உள்ளது என்று அது ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

ஜியா ஜியா மற்றும் ஆன் ஆன் ஆகியோரைக் கவனித்துக் கொள்ளும் வாய்ப்புக்கு நன்றி தெரிவித்துக் கொள்கிறேன் என்று பூங்கா கூறியது. இது கடல் பூங்கா பாண்டா பாதுகாப்புக்கான முக்கிய தளமாக மாற உதவியது. ஆன் எங்கள் குடும்பத்தில் இன்றியமையாத உறுப்பினர் மற்றும் பூங்காவுடன் ஒன்றாக வளர்ந்துள்ளார். அவர் உள்ளூர் மற்றும் சுற்றுலா பயணிகளுடன் ஒரு வலுவான நட்பை உருவாக்கியுள்ளது.

ஓஷன் பார்க், வால்ரஸ்கள், பெங்குவின்கள் மற்றும் டால்பின்கள் உள்ளிட்ட விலங்குகளைக் கொண்டிருக்கிறது. இப்போது யிங் யிங் மற்றும் லீ லீ என இரண்டு ராட்சத பாண்டாக்களைக் கொண்டுள்ளது. சீனா 2007 ஆம் ஆண்டு பெண் யிங் யிங் மற்றும் ஆண் லீ லீ ஆகியவற்றை ஹாங்காங்கிற்குக் கொடுத்தது. இந்த ஜோடிக்கு குழந்தை பிறக்கும் என்று பூங்கா நம்புகிறது. ஆனால் இதுவரை இல்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here