இந்தியாவில் இருந்து கூடுதல் துறைக்கு தொழிலாளர்களை தருவிக்க அரசாங்கம் அனுமதி

இந்தியாவில் இருந்து வரும் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு கூடுதல் துறைகளைத் திறக்க மலேசியா ஒப்புக்கொண்டுள்ளதாக மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் தெரிவித்துள்ளார். சமீபத்தில், உள்துறை அமைச்சகம் மற்றும் மனிதவள அமைச்சகத்தின் கூட்டுக் குழு மற்ற துறைகளுக்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது வியாழக்கிழமை (ஜூலை 21) மக்களவையில் ஊழியர்களின் சமூகப் பாதுகாப்பு (திருத்தம்) 2022 மசோதாவை தாக்கல் செய்யும் போது, ​​சட்டமியற்றுபவர்களின் கேள்விகளுக்கு அவர் சுருக்கமாக பதிலளித்தார்.

சேவைகள் பிரிவின் கீழ் உள்ள உணவகங்கள் மற்றும் கட்டுமானப் பிரிவில் உயர் மட்ட கேபிள் வேலை ஆகியவை இந்தியாவில் இருந்து வெளிநாட்டு ஊழியர்களை அழைத்துச் செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டவை ஆகும். சரவணன் மற்றும் உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஹம்சா ஜைனுடின் ஆகியோர் திங்களன்று (ஜூலை 18)  மூன்று தொழில்கள் – உற்பத்தி, கட்டுமானம் மற்றும் சேவைகள் – அனைத்து 15 மூல நாடுகளிலிருந்தும் வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்த அனுமதிக்கப்படும் என்று கூறினார்.

இந்தியா, தாய்லாந்து, கம்போடியா, நேபாளம், மியான்மர், லாவோஸ், வியட்நாம், பிலிப்பைன்ஸ், பாகிஸ்தான், இலங்கை, பங்களாதேஷ், துர்க்மெனிஸ்தான், உஸ்பெகிஸ்தான், இந்தோனேசியா மற்றும் கஜகஸ்தான் என 15 நாடுகளை உள்துறை அமைச்சக இணையதளம் பட்டியலிட்டுள்ளது.

மற்றொரு விஷயத்தில், PenjanaKerjaya நிதியை முறைகேடாக பயன்படுத்தியது தொடர்பான வழக்கு குறித்து கருத்து தெரிவித்த சரவணன், இது மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) மற்றும் சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான கூட்டு நடவடிக்கை என்று கூறினார்.

இது எங்கள் முயற்சி. நாங்கள் MACCஐப் பட்டியலிட்டோம். சொக்சோவிற்கு எதிராக எம்ஏசிசி நடவடிக்கை எடுத்ததாக தவறான புரிதல் உள்ளது. ஆனால் உண்மையில் அது ஒரு கூட்டு நடவடிக்கை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந்த வழக்கு விசாரணைக்கு இடையூறு விளைவிக்கும் என்பதால், சொக்சோ எந்த கருத்தையும் தெரிவிக்க விரும்பவில்லை என்று அவர் கூறினார். இந்த நடவடிக்கையின் மூலம் இதுவரை 66 நிறுவனங்கள் மற்றும் 37 நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

PenjanaKerjaya 2020 ஆம் ஆண்டில் தேசிய பொருளாதார மீட்புத் திட்டத்தின் கீழ் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. ஆறு மாதங்கள் வரை பணிபுரியும் ஒவ்வொரு ஊழியர் அல்லது பயிற்சியாளருக்கும் முதலாளிகளுக்கு RM600 முதல் RM1,000 வரை நிதிச் சலுகைகளை வழங்குகிறது.

சொக்சோ ஆய்வுக்குப் பிறகு திட்டத்திற்கான மொத்த RM423 மில்லியன் கட்டணங்களை நிறுத்தி வைத்துள்ளது. ஊழியர்களின் சமூகப் பாதுகாப்பு (திருத்தம்) 2022 மசோதா வியாழக்கிழமை இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது வாசிப்புக்கு சமர்ப்பிக்கப்பட்ட பின்னர் நிறைவேற்றப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here