2018 முதல் மே 2021 வரை 1,242 உணவு விநியோக விநியோகஸ்தர்கள் விபத்தில் சிக்கியிருக்கின்றனர்

கோலாலம்பூர்: 2018 முதல் இந்த ஆண்டு மே வரை உணவு விநியோகம் செய்யும் ஓட்டுநர்கள் (பி-ஹெய்லிங் டிரைவர்கள்) சம்பந்தப்பட்ட 1,242 விபத்துக்கள் பதிவாகியுள்ளன என்று மக்களவையில் தெரிவித்துள்ளது.

போக்குவரத்து அமைச்சகத்தின் கூற்றுப்படி, இந்த எண்ணிக்கையில் 1,048 லேசான காயங்கள், 82 கடுமையான காயங்கள் மற்றும் 112 இறப்புகள் பி-ஹெய்லிங் ஓட்டுநர்களை உள்ளடக்கியது.

ஜூலை 19 தேதியிட்ட எழுத்துப்பூர்வ பதிலில், ஓட்டுநர்கள் தங்கள் டெலிவரி வேலைகளை பாதுகாப்பாக மேற்கொள்ள வேண்டியதன் அவசியத்தை கற்பிப்பதற்கான பல்வேறு ஆலோசனை மற்றும் பாதுகாப்பு பிரச்சாரங்களை கொண்டுள்ளது என்று அது கூறியது.

16,308 ஓட்டுநர்கள் சம்பந்தப்பட்ட KL இல் உள்ள 11 முக்கிய சாலைகளில் உள்ள போக்குவரத்து தகவல் அமைப்பில் (ITIS) சிசிடிவி பதிவுகள் மூலம் p-ஹைலிங் ஓட்டுநர்களின் நடத்தை பற்றிய ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகளையும் அமைச்சகம் வெளிப்படுத்தியது.

62% ரைடர்ஸ் பாதசாரிகள் நடைபாதையில் நிறுத்தப்பட்டது கண்டறியப்பட்டது. அவர்களில் 14% பேர் தங்கள் தொலைபேசிகளைப் பயன்படுத்துகிறார்கள் மற்றும் சிவப்பு விளக்குகளை  தாண்டி செல்கின்றனர். 7% பேர் சட்டவிரோதமாக யூ-டர்ன் செய்தார்கள் மற்றும் அவர்களில் 3% பேர் போக்குவரத்திற்கு எதிராக ஓட்டினர் என்று அது கூறியது.

2018 ஆம் ஆண்டு முதல் இந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம் வரை p-hailing சாரதிகள் சம்பந்தப்பட்ட இறப்புகள் மற்றும் விபத்துக்களின் எண்ணிக்கை பற்றி கேட்ட V. சிவகுமாருக்கு (PH-Batu Gajah) அமைச்சர் பதிலளித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here