பிரதமரின் 4 சிறப்பு தூதர்களின் உத்தியோகபூர்வ விஜயங்களுக்கு RM900,000 க்கும் அதிகமாக செலவிடப்பட்டது

இரண்டு வருட காலப்பகுதியில் பிரதமரின் நான்கு சிறப்பு தூதர்களின் உத்தியோகபூர்வ விஜயங்களுக்காக அரசாங்கம் RM923,455.10 செலவிட்டுள்ளது. பிரதமர் துறையின் (சிறப்புப் பணிகள்) அமைச்சர் அப்துல் லத்தீஃப் அஹ்மத், ஜனவரி 2020 முதல் ஜூன் 2022 வரை நாட்டிற்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் உத்தியோகபூர்வ பயணங்கள் இந்த செலவில் அடங்கும் என்று கூறினார்.

நாட்டிற்கு முதலீடுகளை ஈர்ப்பதுடன், அவர் பொறுப்பேற்றுள்ள கடமைகள் மற்றும் அர்ப்பணிப்புகளை நிறைவேற்றுவதற்கு இந்த செலவினம் பயன்படுத்தப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

பிரதமரின் சிறப்புத் தூதுவர் பல தூதர்கள் மற்றும் தொடர்புடைய நாடுகளுக்கான தற்காலிக வணிக ஆணையம் (CDA) ஆகியோருடன் நேரடி கருத்துக்களைப் பெற பல உத்தியோகபூர்வ சந்திப்புகளையும் நடத்தினார். இது அரசியல், பொருளாதார மற்றும் கல்வி அம்சங்களில் ஒத்துழைப்பை உள்ளடக்கிய இருதரப்பு உறவுகளை வலுப்படுத்துகிறது  என்று அவர் மக்களவையில் எழுத்துப்பூர்வமாக பதிலளித்தார்.

2020 முதல் 2022 வரையிலான பணிப் பெயர்கள், தேதிகள் மற்றும் செலவுகள் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் பிரதமரின் சிறப்பு தூதர்கள் ஒவ்வொருவரின் கடமைகள் குறித்து சான் ஃபூங் ஹின் (PH-கோத்தா கினாபாலு) கேட்ட கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

நான்கு சிறப்புத் தூதுவர்களில் பாஸ் தலைவர் அப்துல் ஹாடி அவாங் (மத்திய கிழக்கு), முற்போக்கு ஜனநாயகக் கட்சியின் தலைவர் தியோங் கிங் சிங் (சீனா), சரவாக் ஐக்கிய மக்கள் கட்சியின் துணைத் தலைவர் ரிச்சர்ட் ரியட் (கிழக்கு ஆசியா) மற்றும் மஇகா தலைவர் எஸ் விக்னேஸ்வரன் (இந்தியா) மற்றும் தெற்காசியா  ஆகியோர் உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here