பேரரசருக்கு எதிராக அவதூறான கருத்தை முகநூலில் பதிவு செய்ததற்காக அஸ்பான் அலியாஸுற்கு RM4,500 அபராதம்

கோலாலம்பூர், ஜூலை 22 :

மாட்சிமை தங்கிய பேரரசருக்கு எதிராக தனது முகநூலில் வதூறான கருத்தைப் பதிவிட்டதன் மூலம், இணைய வசதிகளை முறையற்ற முறையில் பயன்படுத்தியதற்காக பிளாக்கர் அஸ்பான் அலியாஸுக்கு, இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் RM4,500 அபராதம் விதித்தது.

70 வயதான அஸ்பானுக்கு எதிரான வழக்கு விசாரணைக்கு வந்தபோது, ​​அவரை குற்றவாளியாக சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி நிரூபணமான பின்னர், நீதிபதி நோர் ஹஸ்னியா அப்துல் ரசாக் இந்த அபராதத்தை விதித்தார், குறித்த அபராதத்தை செலுத்த தவறின், குற்றவாளிக்கு ஆறு மாத சிறைத் தண்டனையை விதிக்கப்பட்டது.

மே 16, 2021 அன்று பிற்பகல் 2.47 மணிக்கு “அஸ்பான் அலியாஸ்” என்ற சுயவிவரப் பெயருடன், தனது முகநூல் கணக்கில் மன்னருக்கு எதிராக, மற்றவர்களை எரிச்சலூட்டும் நோக்கத்துடன் தகவல் பரிமாற்றத்தைத் தொடங்கியதாக அஸ்பான் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233 (1) (a) இன் கீழ் மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 233 (3) இன் கீழ் இந்த குற்றச்சாட்டு தண்டனைக்குரியது, இது அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் அல்லது ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்ட பிறகும் தொடரும் ஒவ்வொரு நாளுக்கும் RM1,000 அபராதம் விதிக்கப்படலாம்.

முன்னதாக, தணிப்பின் போது, ​​​​குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவரது தரப்பு வழக்கறிஞர் நூருல் ஹுதா ரசாலி கூறுகையில், தனது கட்சிக்காரர் வேலையின்றி இருப்பதாகவும், நீரிழிவு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தத்தால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

மேலும் அவர் தனது செயலுக்கு வருத்தம் தெரிவிப்பதாகவும் கூறினார்.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் நஜிஹா பர்ஹானா சே அவாங்கினால் இவ்வழக்கு தொடரப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here