1,769 பச்சை ஆமை முட்டைகளை வைத்திருந்ததற்காக பிலிப்பைன்ஸ் நாட்டவருக்கு சிறை, மற்றும் அபராதம்

சண்டகானில் 1,769 பச்சை ஆமை முட்டைகளை வைத்திருந்த குற்றத்திற்காக பிலிப்பைன்ஸ் நாட்டைச் சேர்ந்த ஒருவருக்கு ஓராண்டு சிறை தண்டனையும், 50,000 ரிங்கிட் அபராதமும் விதித்து செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் இன்று தீர்ப்பளித்துள்ளது.

நீதிபதி தர்மாஃபிக்ரி அபு ஆதம், ஜூலை 15 ஆம் தேதி காலை 11.50 மணியளவில் கரமுண்டிங்கில் உள்ள கம்போங் போகாராவில் உள்ள ஒரு வீட்டில் குற்றத்தைச் செய்ததாக குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட அப்துல் ரசாக் அமீன் 57, மீதான தண்டனையை நிறைவேற்றினார். சபா வனவிலங்கு பாதுகாப்புச் சட்டம் 1997ன் கீழ் ஆமைகள் பாதுகாக்கப்படுவதாக வழக்குத் தொடரும் அதிகாரி அப்துல் கரீம் டகோக் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

எனவே, அப்து ரசாக் சட்டத்தின் 41(1) பிரிவின் கீழ் ஒரு குற்றத்தைச் செய்தார். அதே சட்டத்தின் பிரிவு 41(4)(a) இன் கீழ் தண்டனை விதிக்கப்படும். இது குறைந்தபட்சம் ஒரு வருடம் மற்றும் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படும். தண்டனையின் போது RM50,000 மற்றும் RM250,000 க்கு மிகாமல் இருக்க வேண்டும்.

 ஆமை முட்டைகளை மேலதிக நடவடிக்கைக்காக அதிகாரிகளிடம் திருப்பி அனுப்ப உத்தரவிட்டார். மேலும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர், அவரது சிறைத்தண்டனைக்குப் பிறகு குடிநுழைவுத் துறைக்கு அனுப்பி வைக்கப்படுவார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here