உரிமம் இல்லாத இறைச்சிக் கூடத்தில் பன்றியை கொன்றதற்காக பன்றி இறைச்சி விற்பனையாளர்களுக்கு அபராதம்

புக்கிட் மெர்தஜாமில் உரிமம் இல்லாத இறைச்சிக் கூடத்தில் கொல்லப்பட்ட பன்றியின் சடலத்தை வைத்திருந்ததற்காக இரண்டு பன்றி இறைச்சி விற்பனையாளர்களுக்கு தலா RM4,000 மற்றும் RM4,500 அபராதம் விதித்து இன்று மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்துள்ளது.

ஊன் கீன் வோங் 51, மற்றும் கோ எங் ஃபூ 43, ஆகிய இருவருக்கும் தனித்தனியாக வழங்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டை ஒப்புக்கொண்டதை அடுத்து, மாஜிஸ்திரேட் முகமட் ஹரித் முகமட் மஸ்லான் அபராதம் விதித்தார்.

ஊன் மற்றும் கோ மீது முறையே 167 கிலோ மற்றும் 261 கிலோ எடையுள்ள ஒரு பன்றியின் சடலத்தை வைத்திருந்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அவற்றில் விலங்குகள் கால்நடை சேவைத் துறையால் உரிமம் பெற்ற இறைச்சிக் கூடத்தில் வெட்டப்படாமல், விதி 5 (3) ஐ மீறியது. விலங்குகள் (கொலை கட்டுப்பாடு) விதிகள் 2009.

கடந்த ஜூன் 2 ஆம் தேதி அதிகாலை 3.50 மணியளவில் புக்கிட் மெர்தாஜாம் நோக்கிச் செல்லும் தெற்கு பிளஸ் எக்ஸ்பிரஸ்வேயில் டொயோட்டா ஹிலக்ஸ் நான்கு சக்கர வாகனத்தில் குற்றத்தைச் செய்ததாக ஊன் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

கோவைப் பொறுத்தவரை, அதே நாளில் அதிகாலை 2.35 மணிக்கு குபாங் செமாங் (பிகேஇ) சுங்கச்சாவடிக்குப் பிறகு சாலையோரத்தில் டைஹாட்சு லோரியில் இறைச்சியை வைத்திருந்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இருவரும் அபராதம் செலுத்தினர். கால்நடை சேவைத் துறையைச் சேர்ந்த வழக்குப்பதிவு அதிகாரி ரோசிமான் அவாங் தஹ்ரின் வழக்கு தொடர்ந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here